Hạng B1
19/10/14
50
37
18
33
Hanoi, Vietnam
Điều mấu chốt nhất ở đây là mẹ e cực kỳ giản dị và ko quan trọng vấn đề xe cộ hix.khó ở chỗ đấy các bác à

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Điều mấu chốt nhất ở đây là mẹ e cực kỳ giản dị và ko quan trọng vấn đề xe cộ hix.khó ở chỗ đấy các bác à
đánh mạnh vô vấn đề cháu nội, bà nội nào ko thương cháu :D tin em đi, em áp dụng rồi

• Like
Reactions: htv254
Hạng B2
5/8/12
464
346
63
38
Có quản lý tài chánh đâu mà trảm
Thế thì quên đi.
Mua xong rồi bao nhiêu khoản chi khác lúc nào cũng phải gặp mẫu hậu mà "dâng tấu chương" chắc chết.
Tiếp tục vs 2 B cho lành, bất quá taxi.

• Like
Reactions: CR
Hạng C
25/6/14
624
747
93
Mình kiếm cũng khá rồi xin tự mua mà còn chưa đc nè bác chủ cứ bình tĩnh mưa dầm thấm lâu thôi :3dup:

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
bác có vợ con rồi em nghĩ cái xe là chuyện sau còn chuyện trước mắt là phải có tài chính riêng không thể mua gì cũng xin được, tự có tài chính riêng cho 2 vợ chồng lúc đó mua gì cũng được. bác làm cho nhà thì cũng nên nói với ba mẹ cho bác 1 khoản riêng hàng tháng coi như trả công vì bác không vấn đề gì nhưng còn vợ con sau cần mua gì cũng xin ý kiến rất là bất tiện dễ xích mích

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Good boy.
bây giờ thì trao đổi thẳng thắn với 2 bậc sinh thành:
1. Chiếc xe là phương tiện an toàn bảo vệ tốt cho cháu của 2 cụ, nhớ cho 2 cụ xem các trang báo về tngt có liên quan đến mẹ con, cha con, bà bầu bị tai nạn .....
2. Chiếc xe là phương tiện kinh doanh ........ cái này chú phải tự nói, không ai ở đây giúp được
3. Kết hợp vợ chồng cùng ..... xin
4. Đưa ra một cam kết có đủ khả năng tài chánh trong việc bảo trì và vận hành xe
e mới cưới vợ dc gần 1 năm và 2 tháng nữa là vợ sinh e bé.
nói đóng góp nhiều thì ko đúng nhưng ngày nào cũng làm từ sáng đến tối giúp bố mẹ.hầu như ko có ngày nghỉ hihi. vấn đề bây giờ là e khó mở lời vs phụ huynh quá :)

Hạng D
30/4/14
1.139
16.570
113
Các bác ở trên tư vấn hết ý em muốn nói rồi.

Em thì vì lý do an toàn cho bé (cháu nội của bà) để thuyết phục và được cái bà nội cũng khá máu và thương con cháu nên đồng ý (cho 50%, còn lại của em).

Em nghĩ bác chủ nên tập trung vào tính năng an toàn của xe hơi khi đưa bé đi khám và/hoặc khi đưa cả nhà đi chơi, đi thăm bà con, ...

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Bác ở đâu hôm nào hẹn e xách xe qua nhà bác nổ này nổ kia khích 2 bác là ổng bả bực mình mua ngay.

Hồi em mới vô sg chỉ mơ mua được chiếc xe đạp, khi mua được chiếc xe đạp em tiếp tục mơ mua được chiếc xe gắn máy, rồi em lại mơ mua được chiếc xe hơi. Cuối cùng tất cả các giấc mơ đã thành sự thật. Nên em góp ý với bác một câu cứ từ mà cầy cuốc , tích góp....... Là sẽ có thôi bác. Bàn tay ta làm lên tất cả bác ơi. Dục tốc bất đạt. Thân chào bác.

28/3/13
2.339
1.769
113
Hồi em mới vô sg chỉ mơ mua được chiếc xe đạp, khi mua được chiếc xe đạp em tiếp tục mơ mua được chiếc xe gắn máy, rồi em lại mơ mua được chiếc xe hơi. Cuối cùng tất cả các giấc mơ đã thành sự thật. Nên em góp ý với bác một câu cứ từ mà cầy cuốc , tích góp....... Là sẽ có thôi bác. Bàn tay ta làm lên tất cả bác ơi. Dục tốc bất đạt. Thân chào bác.

Còn Tui thì................. Khi có đứa Con đầu lòng chỉ cầu mong sao làm có đủ tiền mua sữa cho Con thui. Chịu khó cày cuốc rồi cũng sẽ có tất cả thui. Nếu Mẹ Bác chủ có khả năng mua được xe nhưng lại không muốn mua có lẽ vì dạo này báo chí hay nói về XE ĐIÊN nhiều quá nên Mẹ Bác sẽ rất e ngại. Chỉ cần Bác chủ giải tỏa được nổi lo đó. Bác chủ sẽ thành công.

• Like
Reactions: lethituyetthuan