Hạng D
Số là em có rước 1 em Captiva LTZ 2007 đi 1 thời gian nó hiện đèn bảo dưỡng, bác nào biết cách tự tắt đèn này chỉ em với, nhìn nó hơi khó chịu, vì trước đó 1 tuần mình đã kiểm tra các thứ. Cảm ơn trước

Hạng B2
13/6/10
159
2
18
Bác xem lại nước giải nhiệt có thiếu không nhé. Nếu không, nó sẽ tự hết thôi bác ạ. Bác tháo nắp bình xăng ra rồi vặn lại. Xăng đổ khác loại cũng bị; nước giải nhiệt thiếu cũng bị.

Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
nếu đúng sử dụng 2 loại xăng khác nhau cũng báo lỗi thì đúng là CAP có công nghệ hiện đại quá đí chứ,
chỉ đáng tiếc là ở VN càng hiện đại thì lại càng hại túi tiền,

Hạng B2
5/6/07
199
0
16
Nếu trên tap lô hiện cái đèn vàng có hình cái cờ lê thì không phải do xăng dầu gì đâu mà do công tắc chân phanh bị oxy hoá các tiếp điểm đấy, bác có thể tháo công tắc chân phanh ra ngoài, mở nó ra rồi vệ sinh tiếp điểm chắc chắn sẽ hết cái đèn này.

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63
minhpv nói:
Nếu trên tap lô hiện cái đèn vàng có hình cái cờ lê thì không phải do xăng dầu gì đâu mà do công tắc chân phanh bị oxy hoá các tiếp điểm đấy, bác có thể tháo công tắc chân phanh ra ngoài, mở nó ra rồi vệ sinh tiếp điểm chắc chắn sẽ hết cái đèn này.
Xe em vừa rồi cũng bị trường hợp này kèm với đèn báo thắng tay nhưng đã nhả thắng tay tối đa rồi.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
vậy là bi ẩm hoặc lội nước nhiều nên dễ bị báo lỗi .

Hạng B2
21/12/11
146
9
18
36
Thong.Nguyen nói:
cái công tắc này nằm ngay chân phanh nên ko phải do lội nước đâu bác
@bác chủ: nó là cái công tắc thò thụt màu trắng nằm ngay chân phanh, bác nằm xuống chỗ để chân nhìn lên là thấy, tháo ra chùi chút là ok, còn ko được nữa thì vào hãng thay công tắc mới khoang 3 xị là lại ngon lành cành đào ^^

Hạng D
anzudragon nói:
Thong.Nguyen nói:
Thanks, sáng mai mình sẽ tìm thử công tắc này.
cái công tắc này nằm ngay chân phanh nên ko phải do lội nước đâu bác
@bác chủ: nó là cái công tắc thò thụt màu trắng nằm ngay chân phanh, bác nằm xuống chỗ để chân nhìn lên là thấy, tháo ra chùi chút là ok, còn ko được nữa thì vào hãng thay công tắc mới khoang 3 xị là lại ngon lành cành đào ^^