Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
tháng trước em cũng bị CSCĐ chặn xe ngay dưới chân cầu Phú Mỹ...lúc xe đang thả dốc mà nó đứng giữa chân dốc chặn xe xin tiền đểu...em chạy nhanh một tí thì lúc đó 22h đèn đường k có..."Đồng chí đã mất" rồi
Em cũng 1 lần cầu PM như bác rồi, nhưng khác chút xíu là em không thắng ngay. Em cứ chạy bình thường cho a CSCĐ nhảy ra cùng lắm đến đó thắng cũng không muộn và cuối cùng sự gan lì em đã chiến thắng buột anh CSCĐ nhảy ra.
:3duongbia:

• Like
Reactions: steve_co
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Vài bác nặng lời chê trách quá.
Đâu phải vì bị chặn xe trên cầu mà thằng kia mới tông, nó đã cố ý tông thì chỗ nào nó cũng tông thôi.
Biết là thế! nhưng CBCC đã thực thi pháp luật thì phải hiểu luật và làm theo luật, nếu đã biết luật ko cho phép dừng đỗ trên cầu thì tại sao lại đứng ngay trên cầu rồi ra lệnh cho xe dừng đỗ trên cầu?
Có 2 trường hợp:
Thứ nhất ko biết, ko nhớ luật GT mà đi kiểm tra, xử phạt giao thông--> Nhiệt tình+ ngu dốt = PHÁ HOẠI
Thứ hai, biết luật mà làm trái luật --> LẠM QUYỀN

Hạng C
17/7/11
740
838
93
hôm qua e cũng thấy trường hợp khá nguy hiểm trên cao tốc TL hướng về SG. E chạy lane 100, 1 xe khách, 1 xe tải và mấy chiếc chạy sau nữa chạy lane 80, gần tới ngã rẽ xuống Bến Lức, 1 chú CA từ trong lề chạy băng băng ra chỉ vô xe xe tải, cái ác là chú CA đó chạy ra gần đầu xe tải luôn, làm bác ấy giảm tốc độ đột ngột luôn, làm mấy chiếc xe tải sau thắng chúi nhủi luôn, nguy hiểm quá, lỡ xe sau xử lý ko kịp thì ko biết chuyện gì sẽ xãy ra nữa.