Hỏi/Đáp Kỹ Thuật lắp cruise control mazda 3 at 2004 2009

Tập Lái
30/7/14
38
8
8
43
Hạng B1
15/11/09
76
9
8
Đà Nẵng
http://www.mazda3forums.com/352-tec...model-info-pics-procedure-here-56k-death.html
e có thấy trên web này hướng dẫn lắp cruise control cho mazda 3 2004 2009 ko biết ở hội mình có bác nào lắp chưa ạ tư vấn e với
Hi bạn, mình cũng như bạn, xe mình là mazda 3 2005 1.6l. đã thử chuột bạch, nhập volăng về thay nút, test thử và kêt quả là .... không thành công, mình thử tìm hiểu và có một số kết luận thể này:.
- mod cái này chỉ với một số dòng xe thuộc thị trường nhất đinh, thường thì hàng mẽo, canada, và máy 2.0 trở lên hình như làm đc, một số xe châu á, châu âu hình như k đc.
- Để ktra xe bạn có làm đc k mình thấy có 1 yếu tố dễ nhận biết, đấy là xem chân ga của xe bạn, nó điều khiển điện tử hay là bằng cáp kéo trực tiếp bướm ga (throttle), hoặc nôm na xe bạn nếu sài bướm ga điện tử thì khả năng áp dụng là cao.
- Nói như thế k phải là xe k có bướm ga điện tử thì k mod cruise control đc, hoàn toàn đc nhưng nó k đơn giản như cách trên là mua nút nhấn + công tắc chân phanh là xong, mà bạn gần như cần 1 bộ cruise control độc lập nghĩa là cần thêm bộ điều khiển và servo để kéo bướm ga. mình cũng đã tìm thử ebay, cũng có 1 số người bán nhưng ít, và cơ bản là không biết phải nhập về thế nào, giá đến tay là bao nhiêu.... tình hình ngó bộ khó khăn :D.
Kết luận đến hiện tại cái nút cruise trên xe mình vẫn để làm cảnh.

Tập Lái
30/7/14
38
8
8
43
căng nhỉ vừa rồi e có thấy một bác mua bộ cruiser trên ford mondeo ,đúng là có bộ cruiser độc lập nó sẻ tự kéo bướm ga ,cái này trên ford mondeo ko cần độ đẽo mà hãng đã chừa một số chi tiết chỉ lắp vào thay jac là xong ,lý thuyết là thế chưa biết thực tế thế nào kk

Hạng B1
15/11/09
76
9
8
Đà Nẵng
căng nhỉ vừa rồi e có thấy một bác mua bộ cruiser trên ford mondeo ,đúng là có bộ cruiser độc lập nó sẻ tự kéo bướm ga ,cái này trên ford mondeo ko cần độ đẽo mà hãng đã chừa một số chi tiết chỉ lắp vào thay jac là xong ,lý thuyết là thế chưa biết thực tế thế nào kk
http://www.ebay.com/itm/Pug-in-Stee...ash=item54070b3082:g:UOAAAOxyGwNTDyqE&vxp=mtr
Bác tham khảo cái này, về chắc gắn ok.