Status
Không mở trả lời sau này.
Còn khoảng 4 tháng nữa mới đến tết âm lịch, nhưng cũng nên dành thời gian "bóng bàn" để lập đội hình, chọn lộ trình, địa điểm,... và quan trọng nhất là đặt phòng nên mình lập thớt này để chuẩn bị. Kết thúc một năm lao động không mệt mỏi thiết nghĩ cũng nên có một chùm ngày nghỉ cho đúng nghĩa các bác nhỉ !
Mình đi đề nghị điểm đến là thành phố biển Nha Trang, với lộ trình là cung đường ven biển theo QL55 mà đã được nhiều bác trên OS nhắc đến (mình chưa đi đường này lần nào).
Có bác nào cùng sở thích và chung ý tưởng thì mời tham gia nhé? Hoặc có đề nghị nào hấp dẫn thì chia sẻ để cùng bình chọn.

Tập Lái
20/9/13
8
0
0
ui tinh thần "ăn chơi" đây mà, đồng sở thích. Bác cho em hỏi tý, mình sẽ đi thẳng từ Sài Gòn ra Nha Trang luôn hay ghé đâu hok. Tình hình là Phan Rang em chỉ đi ngang qua mà chưa được ghe vô bao giờ hết đóa

Hạng B2
20/9/13
216
0
16
asiantiger nói:
Còn khoảng 4 tháng nữa mới đến tết âm lịch, nhưng cũng nên dành thời gian "bóng bàn" để lập đội hình, chọn lộ trình, địa điểm,... và quan trọng nhất là đặt phòng nên mình lập thớt này để chuẩn bị. Kết thúc một năm lao động không mệt mỏi thiết nghĩ cũng nên có một chùm ngày nghỉ cho đúng nghĩa các bác nhỉ !
Mình đi đề nghị điểm đến là thành phố biển Nha Trang, với lộ trình là cung đường ven biển theo QL55 mà đã được nhiều bác trên OS nhắc đến (mình chưa đi đường này lần nào).
Có bác nào cùng sở thích và chung ý tưởng thì mời tham gia nhé? Hoặc có đề nghị nào hấp dẫn thì chia sẻ để cùng bình chọn.

Bác ơi, nếu trên cung đường đó, bác có thể dừng chân ở Phan Rang. Từ thành phố Phan Rang dọc theo đường biển, ta có thể thưởng ngoạn các địa danh như : Biển Ninh Chữ, Vườn quốc gia Núi Chúa, Vịnh Vĩnh Hy, Bình Tiên... theo thông tin em được biết đường đi bây giờ cũng dễ dàng hơn, ko như khi xưa. Mọi thứ còn khá nguyên sơ thích hợp cho du lịch nghỉ dưỡng, xả hơi sau 1 năm lao động ko mệt mỏi. Còn về vấn đề đặt phòng, đó là "nghề" của em .

Tết chỉ nghỉ được 10 ngày. Thời gian chuẩn bị tết, lễ nghĩa cho đến mung 1 đã mất nửa thời gian. Mình chỉ còn 5 ngày đi chơi. Nếu đi Huế thì không đủ quỹ thời gian bác Minh ơi.
Ngoài Nha Trang mình thấy Ngọc Sương Resort (Ở Cam Ranh) cũng là một điểm nghỉ rất thú vị. Mình đã ở một lần rồi. Cảm giác rất mới lạ, ấn tượng và gần gũi thiên nhiên (http://ngocsuong.com.vn/vietnamese/yenbay.html). Đặc biệt câu cá thì rất thích.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Nam nay nha em rut kinh nghiem la an tet trong nay xong ca nha du xuan ra Bac thoi chu tet vua roi khoi hanh di 25 tet den ngoai ram moi vao met lam . Nen nam nay gd em se khoi hanh vao ngay mung 2 di ra bac ...Bang xe chac la 99% con 1% luc day moi tinh vi con phu thuoc vao cuoi thang 11 am lich em lai xuyen viet bang xe .. diem cuoi cung la HN + Thai Binh va Nghe An hehehehe vi em thich nhat la XV.
Nam roi di ve que an tet voi mot doan 10 cung vui lam.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Em nhớ bác mới đi ĐL vào dịp 2 tháng 9 vừa rồi... mà giờ đa lên kế hoạch đi chơi tết rồi, sướng thật

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Úi dà, chỉ còn 3 tháng mấy nữa là TẾT rồi, em tính đi Đà Lạt chơi vì năm ngoái đi biển thất sách vì sóng quá lớn do gió mùa Đông Bắc, huống hồ TẾT năm nay lại tới sớm. Em sắp đặt phòng đây, hêhhe
Em hóng tiếp thớt các bác

Hạng B2
17/3/10
288
57
28
E thi ghien Dalat, 1 nam len Dalat it nhat 4 lan, di hoai ma khong chan. E da dat phong tet tu 2/9

Status
Không mở trả lời sau này.