Thảo Luận Loa zin theo xe cruze

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Em cần 4 cái loa zin theo xe cdx/cruze. Nếu các bác đã độ dàn âm thanh và bỏ 4 cái loa này ra thì alo em. 0908004606.

Lý do: xe em chủ cũ đã độ lên 4 cái loa pioneer đồng trục. Tuy nhiên cảm giác cái amply theo xe không kéo nổi 4 cái loa này nên em tính gắn 4 cái loa zin vào nghe thử xem sao. Em đã hỏi tư vấn vài bác bên âm thanh thì nói cái loa pioneer trên xe đã là loa xịn rồi nhưng vẫn muốn gắn thử cái loa cũ theo xe vì em nghĩ cái loa đó nó có công suất phù hợp với cái amply..... chủ xe cũ bỏ mất 4 cái loa lâu rồi và em cũng không muốn độ amply rời.

Thanks các bác đã quan tâm.

Tập Lái
11/6/14
18
13
33
31
xe bác gắn loa Pioneer thì phải thay đầu mới dc, về nguyên tắc, thay loa hay đầu mới thì cần vặn nhiều nấc hơn mới to như âm lượng đầu zin

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
xe bác gắn loa Pioneer thì phải thay đầu mới dc, về nguyên tắc, thay loa hay đầu mới thì cần vặn nhiều nấc hơn mới to như âm lượng đầu zin

Đúng như bác đề cập, phải vặn tầm 15 mới vừa tai. Em cảm giác nó hơi thiếu thiếu, bên dịch vụ thì tư vấn gắn cái sub nhưng em không muốn gắn ở gầm ghế vì nó vướng, và em cũng không muốn gắn amply rời vì ngại vụ dây nhợ lằng nhằng.

Tập Lái
24/6/14
35
43
18
44
Nếu là em thì xúc cái amply rời tương thích với 4 cái loa pioneer nghe cho sướng... Gắn amply giấu dây nhìn cũng gọn lắm mà Bác!

Tập Lái
11/6/14
18
13
33
31
bác muốn loa cũ thì ra các hàng độ loa kiếm hơi nhiều đó, nhưng tới đó đừng nghe mí anh ý dụ để độ loa

còn muón độ âm thanh thì tả rõ cho e tình trạng xe bác dư lào:

đầu hiện tại là rì?

muốn độ thêm âm ""chất" hay âm ""to"

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
@Curtin: em ngại cái khoản tháo tapi... và dây nhợ nên không muốn độ amply cho lắm.

@ Gừng: Đầu phát là đầu zin theo xe (6CD), âm thanh hiện trạng có vẻ thiếu bass, mở nhỏ nhỏ nghe hơi nhạt nhẽo. Muốn nghe đủ bass, treble thì phải mở to (tầm 17-19 tùy bài) nhưng lúc này nghe to quá cũng không hay và người trong xe khó nói chuyện. Em nghe xe của bạn em lac cdx 2011 đầu zin và loa zin nghe có vẻ OK hơn. Em chỉ muốn nghe âm thanh đầy đủ bass treble một tí mà không phải mở quá to. Em cảm giác cái loa pioneer nó hơi thiên về treble và trung nhiều hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/8/14
412
210
43
57
Hồ Chí Minh
@Curtin: em ngại cái khoản tháo tapi... và dây nhợ nên không muốn độ amply cho lắm.

@ Gừng: Đầu phát là đầu zin theo xe (6CD), âm thanh hiện trạng có vẻ thiếu bass, mở nhỏ nhỏ nghe hơi nhạt nhẽo. Muốn nghe đủ bass, treble thì phải mở to (tầm 17-19 tùy bài) nhưng lúc này nghe to quá cũng không hay và người trong xe khó nói chuyện. Em nghe xe của bạn em lac cdx 2011 đầu zin và loa zin nghe có vẻ OK hơn. Em chỉ muốn nghe âm thanh đầy đủ bass treble một tí mà không phải mở quá to. Em cảm giác cái loa pioneer nó hơi thiên về treble và trung nhiều hơn.
Chào bác.
Khi bác mở lớn tầm khoảng 25 loa có bị rè kg? Và lúc đó amthanh nó bass nhiều hay trép nhiều vậy.?
Bác có thể mở loa ra xem phía sau. Thường là loa cho xe 4om /15 đến 70w thì ok.Bác kg cần thay lại loa zin. Bác chỉnh lại cài đặt amthanh trên máy được rồi
Loa pione là màng nylon.loa zin màng giấy.nên nghe sáng tiếng hơn và chiệu được công sức cao.
Còn bác thấy phía sau loa đề 6om thì bác nên quay về loa zin.
Nếu kg đúng xin các bác bỏ qua nhé.hihi

Tập Lái
11/6/14
18
13
33
31
vẫn thế thôi
tum lại là trả về loa zin, thêm con loa sub gầm ghế là xong

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Chào bác.
Khi bác mở lớn tầm khoảng 25 loa có bị rè kg? Và lúc đó amthanh nó bass nhiều hay trép nhiều vậy.?
Bác có thể mở loa ra xem phía sau. Thường là loa cho xe 4om /15 đến 70w thì ok.Bác kg cần thay lại loa zin. Bác chỉnh lại cài đặt amthanh trên máy được rồi
Loa pione là màng nylon.loa zin màng giấy.nên nghe sáng tiếng hơn và chiệu được công sức cao.
Còn bác thấy phía sau loa đề 6om thì bác nên quay về loa zin.
Nếu kg đúng xin các bác bỏ qua nhé.hihi

Khi mở lớn không bị rè, kể cả mở gần hết cỡ cũng không rè. Về độ bass và treble thì tùy, em để mức treble 11, mid 3 và bass 12, nếu mở tầm 15 thì có vẻ OK nhưng vẫn cảm thấy hơi thiếu bass 1 tý, vặn lên 18-19 thì hài hòa cảm thấy hơi dư treble và nghe to quá.

Về cái màng loa em đồng ý với bác, có thể do cái màng loa pioneer làm bằng nylon nê nó thiên về tiếng sáng nhiều hơn. Khi em nghe thử xe cruze của anh bạn thì nghe tiếng hài hòa giữa bass và treble nhưng âm thanh tổng thể có vẻ hơi đục một tý.

Em chưa tháo cái loa ra nhưng chắc là nó tầm 4ohm, hình như nó same same với loại Pioneer TS-A 1685S.