Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lốc lạnh xe Kia Carnival bi kêu!!!!!

Hạng B2
2/8/12
398
10
18
40
"PHUOC TRANG" DUBBING GROUP
Tình hình là dạo gần đây mỗi khi ấn nút AC lên thì lốc lanh hoạt động nhưng lại bị kêu,tắt AC đi thì êm ái trở lại.Máy lạnh bên trong vẫn còn lạnh lắm.Đã test cung đường Vũng Tàu==>lạnh teo.Em có hỏi 1 số garage thì họ kiểm tra và phán là phải thay lốc lạnh.Nhưng e nghĩ trong trường hợp máy lạnh vẫn còn lạnh thì sao lại phải thay cả cái lốc ????
Mấy bác am hiểu giúp đỡ em với nhe]
Thank ae

Hạng B2
12/4/13
343
20
18
nó kêu, nhưng tiếng kêu phát ra như thế nào hả bác, diễn tả cho anh em hình dung rồi các chiên da mới vào phán được bác ạ, em thì ngồi hóng học hỏi thôi chứ chẳng có xe ạ

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Mới kêu rè rè mà vẫn còn lạnh tốt thì chưa phải thay,khi nào bác nổ ga-răng-ti mà nghe tiếng gõ lọc cọc lúc đóng AC và chỉ lạnh khi xe chạy(ga cao) thì mới cần thay lốc lạnh.

• Like
Reactions: CaMap2001
Hạng B2
2/8/12
398
10
18
40
"PHUOC TRANG" DUBBING GROUP
lazer212 nói:
Mới kêu rè rè mà vẫn còn lạnh tốt thì chưa phải thay,khi nào bác nổ ga-răng-ti mà nghe tiếng gõ lọc cọc lúc đóng AC và chỉ lạnh khi xe chạy(ga cao) thì mới cần thay lốc lạnh.
Thank bác lazer212 nhiều lắm về kinh nghiệm này!Nếu như thay lốc lạnh như vậy các bác có biết chỗ nào uy tín để sữa chửa ko,xin chỉ giáo với!Đợt trước có ghé qua điện lạnh Tân Sơn Nhất hỏi thì họ báo giá thay lốc lạnh hàng nghĩa địa xài tốt lắm,gắn thêm cái quạt giải nhiệt ở két nước cho độ nóng ko làm ảnh hưởng đến dàn lạnh.Họ bảo hành em 6 tháng ==>họ báo là chưa tới 5 triệu .Các bác thấy giá này có ổn ko????

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Chưa cần thay mà bác lo xa làm chi?Mỗi thời điểm có cái giá của nó nên lúc nào cần thay thì hỏi cũng chưa muộn mừ.

Hạng B2
26/8/05
422
725
93
bác ra mấy chỗ chuyên làm điện lạnh xe cho họ bảo trì bơm dâu mỡ là ok thôi, ko cần phải thay gì đâu. Có 1 tiệm Hữu Tâm thì phải nằm ở Lê Hồng Phong khúc bên chùa ỡ ngã tư 3/2

Polski_fiat125a nói:
Thank bác lazer212 nhiều lắm về kinh nghiệm này!Nếu như thay lốc lạnh như vậy các bác có biết chỗ nào uy tín để sữa chửa ko,xin chỉ giáo với!Đợt trước có ghé qua điện lạnh Tân Sơn Nhất hỏi thì họ báo giá thay lốc lạnh hàng nghĩa địa xài tốt lắm,gắn thêm cái quạt giải nhiệt ở két nước cho độ nóng ko làm ảnh hưởng đến dàn lạnh.Họ bảo hành em 6 tháng ==>họ báo là chưa tới 5 triệu .Các bác thấy giá này có ổn ko????

Chỗ này chăn gà ghê lắm nhe bác.

Em cũng có xe Carnival...làm chỗ anh em chơi trên này, giá chỉ già nửa giá trên kia...nhưng xe mình là 2 giàn lạnh...em bị lủng cả 2 giàn luôn:D ( nhưng ở 2 thời điểm khác nhau)

Xe bác đời nào??? Xe em 2007.