Hạng B1
28/11/09
81
1
8
fcbayernvn.co.cc
Chào các bác VW fans,

Em đang rất điên về vụ 2 đèn pha trước em Touareg 2013 của em mới mua từ hồi đầu năm nay bị hấp hơi nặng mỗi khi đi trời mưa hoặc thậm chí là sau khi rửa xe xong. Xe em mua của World Auto. Em đã gọi check 2 em Touareg nữa cũng cùng lô nhập về với xe em thì cũng đều bị lỗi này. Không biết các bác khác có bị lỗi giống thế này không. Xe Đức chưa em nào em thấy bị kiểu đèn pha bị hấp hơi nước thế này. Em đang chuẩn bị yêu cầu hãng bồi thường. Bác nào cùng cảnh ngộ thì lên tiếng chung với em nhé.

Hạng B2
9/1/12
142
2
18
May qua xe anh không bị. Sao không thây mây bác bên WA lên tiếng nhỉ.

Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
Bộ đèn xe em tháo ra độ này kia thì thấy thật ra là thiết kế không kín, có lỗ thông hơi để không khí đối lưu nên hơi nước vào theo không khí... Có thể lỗ thông hơi của VW để ở vị trí không hợp lý hoặc kích thước lớn quá nên hơi nước vào nhiều...

Xe em thì nếu trời mưa bình thường thì không có hiện tượng này. Nếu rửa xe xịt nước vào dàn nóng mà để máy nổ, làm nóng nước bốc hơi sẽ bị... Bật đèn chút là hơi nước bay đi hết...
(Em không chạy VW đâu nhé :) )

Hạng B1
1/4/10
86
2
8
48
Dear bác daifu,
Vụ đèn pha trên xe Touareg của Bác bị hấp hơi nước, bộ phận kỹ thuật của VW có trả lời đó là hiện tượng vật lý bình thường và sẽ tự bay khô hết khi xe chạy khoản 5 ~10 phút. Vì do chênh lệch nhiệt độ đột ngột và có thể xãy ra ở những vùng nhiệt đới có độ ẩm cao... theo Em cách giải thích này vẫn chưa thuyết phục. VW đã có các ghi nhận vấn đề này ở các thị trường khác nhau. Nhưng cho đến nay VW vẫn chưa chính thức đưa ra giải pháp cụ thể để xử lý vấn đề này. Tuy nhiên VW có trao đổi với Em về hướng xử lý khắc phục. Bên Em đã làm thử nghiệm nhưng chưa có đủ thời gian để kiểm chứng kết quả có khắc phục hết hoàn toàn không. Bên Em sẽ sớm liên lạc với Bác để xử lý triệt để vấn đề này. Xin cảm ơn và rất mong Bác thông cảm.