Hạng B2
17/7/10
223
51
28
Tình hình hôm bữa t3 lúc 21h30 đi đám cưới thằng e ở VT về,tên xe chở bà cả,F1 và papa,về tới ngã 3 thái lan e đua tốc độ với 1 e camry biển xanh 51A :mad: nên không để ý mấy bác trên room cảnh báo kv với lại trên xe có giấy đi đường nên chạy vô tư,đến khi về tới TP biên hòa thì bị xxx ra giữa đường ngoắc vô.,tấp vô lề thấy rất nhiều bác bị dính,Bà mịa xxx trẻ măng lon mới thiếu úy nói năng hơi bố láo,mình xuống nc với nó mà nó làm như mình gài nó để bắt hối lộ ko bằng,xui hôm bữa đó lại để quên giấy tờ và bằng lái ở nhà,mình nc với nó theo kiểu hữu nghị nó làm căng với mình,đưa tiền thi ko lấy nhất quyết đòi lập bb,mình ghét bỏ về xe luôn,thấy mình làm như vậy nó lại nc với đội trưởng của nó xong thì ông đội trưởng đi lại nc với mình,mình cũng trình bày hoàn cảnh phải về gấp tphcm với lại hôm nay đi sớm quên ko mang theo giấy tờ thì xxx này nói bỏ qua cho anh cũng dc nhưng còn mấy người vi phạm ở đây thấy vậy chúng tôi cũng khó xử,cũng may papa có mang theo bằng lái của papa để trong ví và thẻ CCB,thẻ đảng nên xxx này nói thôi giữ tạm bằng lái của bác trai hẹn 1 tuần sau lên đóng phạt rồi lấy về,lúc đó cũng đang vội vì F1 buồn ngủ khóc um xùm hết nên ok luôn,xong lên xe về tp,trong biên bản bị dính 67/50,lập topic cho mấy bác đi thường xuyên qua kv này để ý,xxx đội trưởng nói với e từ đây đến tết âm lịch tăng cường bắn tốt độ nên dặn e đi qua kv này chấp hành luật 1 chút,bác xxx đội trưởng này nói năng nhỏ nhẹ,xử sự hợp tình hợp lý chứ ko như mấy chú mới ra trường công tác được vài năm mà chảnh quá

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
Dear các bác...
Trước tiến, em xin gởi lời chúc Sức khỏe - An lành - Thịnh vượng và May mắn nhân dip năm mới 2012. Và em cũng xin chúc tất cả chúng ta "An toàn trên mọi nẻo đường"

Nhân bài của Bác chủ cảnh báo đoạn đường ngã ba Thái Lan (như trên) em xin phép được trình bày một quan điểm riêng của em (nếu có gì không chuẩn xin các bác chỉnh giúp em :))

Là người cầm lái rõ ràng chúng ta phải ý thức được trách nhiệm và hậu quả của việc chấp hành luật giao thông và an toàn trong khi tham gia giao thông. Tôi rất tâm đắc với Slogan của VOV giao thông là : "PHÍA TRƯỚC TAY LÁI LÀ SỰ SỐNG - PHẢI LÁI XE BẰNG CẢ TRÁI TIM". Nhưng thú thật, thực tế lưu thông trên đường rất khó có thể luôn luôn đi đúng luật và đôi khi chúng ta (tôi) đã vô tình (ít) hay cố ý (rất nhiều) vi phạm luật giao thông (nhớ không nhầm là có bác đã đăng các lỗi thường xảy ra khi lái xe). Trong khi vi phạm và "xui xẻo" đã bị CSGT hay GTCC "bắt" được thì chúng ta phải biết rằng mình đã sai mười mươi. Trong chừng mực nào đó chúng ta mong sự thông cảm và giảm nhẹ hay bỏ qua lỗi vi phạm của lưc lượng chức năng. Bằng nhiều cách khi chúng ta đã "đàm phán" thành công thì thật sự phải cảm ơn sự thông cảm của họ. Bởi thế, khi Post bài thiết nghĩ chúng ta nên để ý đến người đã "thông cảm" chúng ta tí xíu, nhất là các bác có được tờ giấy "thông cảm đi đường".....
Quay về nội dung bài trên, em nghĩ bác "3DHoanThien" chỉ nên dừng lại mức độ là:
- Cảnh báo là đoạn đường trên có XXX các bác cẩn thận.
- Khen ngợi sự uyển chuyển mềm mại trong ứng xử của anh Sĩ Quan đội trưởng.
- Complain tư cách, hành động, thái độ và ứng xử thiếu chuẩn mực của CA trẻ tuổi hay mới ra trường.
Bác không nên:
- Kể quá tỉ mĩ về cách xử lý của anh đội trưởng vì vô tình anh đã tố cáo anh ấy đã sai luật khi thông cảm cho anh.

Thật ra em chỉ nên gởi mail riêng cho bác nhưng luôn tiện trả lời trên này để các Bác ném đá năm mới.

HAPPY NEW YEAR - 2012

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Em thấy cái vụ cảnh báo nào OS mình nên hạn chế vì chẳng khác nào chúng tao đang cổ suý cho 1 hiện tượng đáng lên án là vi phạm luật giao thông.
Đã vi phạm và phải đóng phạt, còn nếu vì 1 lý do nào đó được các anh ấy bỏ qua hay xử nhẹ thì em thấy các Oser càng phải rút kinh nghiệm để lần sau không vi phạm nữa.

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
Cuối năm rùi , từ từ thôi các bác . Nhưng mà XXX ở xứ ta thì ít có ai làm đúng theo luật lắm , chung quy cũng tại ý thức mà thôi

Hạng B2
15/1/05
140
110
43
Re:Lưu ý : ngã 3 thái lan hướng từ VT về TPHCM xxx núp lùm bắn speed vào dịp CN

3dhoanthien nói:
Tình hình hôm bữa t3 lúc 21h30 đi đám cưới thằng e ở VT về,tên xe chở bà cả,F1 và papa,về tới ngã 3 thái lan e đua tốc độ với 1 e camry biển xanh 51A :mad: nên không để ý mấy bác trên room cảnh báo kv với lại trên xe có giấy đi đường nên chạy vô tư,đến khi về tới TP biên hòa thì bị xxx ra giữa đường ngoắc vô.,tấp vô lề thấy rất nhiều bác bị dính,Bà mịa xxx trẻ măng lon mới thiếu úy nói năng hơi bố láo,mình xuống nc với nó mà nó làm như mình gài nó để bắt hối lộ ko bằng,xui hôm bữa đó lại để quên giấy tờ và bằng lái ở nhà,mình nc với nó theo kiểu hữu nghị nó làm căng với mình,đưa tiền thi ko lấy nhất quyết đòi lập bb,mình ghét bỏ về xe luôn,thấy mình làm như vậy nó lại nc với đội trưởng của nó xong thì ông đội trưởng đi lại nc với mình,mình cũng trình bày hoàn cảnh phải về gấp tphcm với lại hôm nay đi sớm quên ko mang theo giấy tờ thì xxx này nói bỏ qua cho anh cũng dc nhưng còn mấy người vi phạm ở đây thấy vậy chúng tôi cũng khó xử,cũng may papa có mang theo bằng lái của papa để trong ví và thẻ CCB,thẻ đảng nên xxx này nói thôi giữ tạm bằng lái của bác trai hẹn 1 tuần sau lên đóng phạt rồi lấy về,lúc đó cũng đang vội vì F1 buồn ngủ khóc um xùm hết nên ok luôn,xong lên xe về tp,trong biên bản bị dính 67/50,lập topic cho mấy bác đi thường xuyên qua kv này để ý,xxx đội trưởng nói với e từ đây đến tết âm lịch tăng cường bắn tốt độ nên dặn e đi qua kv này chấp hành luật 1 chút,bác xxx đội trưởng này nói năng nhỏ nhẹ,xử sự hợp tình hợp lý chứ ko như mấy chú mới ra trường công tác được vài năm mà chảnh quá
Vậy là theo ý bác là sao khi thấy thẻ xxx của " papa " bác thì " mấy chú mới ra trường công tác được vài năm mà chảnh quá " phải xin lổi và cho xe bác đi hay sao ??? Mình đã sai mà còn tính abc, thôi đầu năm e cũng ko nói nhiều mong là lời ít bác hiểu nhiều dùm để dân ngu ku đen như e nhìn về xxx nó dể thương 1 chút :cool:

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Cứ từ từ đi bác ơi! Đọan đường này có rất nhiều Oser cảnh báo rồi, E thấy Xxx cũng bỏ qua nhiều lỗi cho bác lắm mặc dù vẫn ghi biên bản!

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38
Re:Lưu ý : ngã 3 thái lan hướng từ VT về TPHCM xxx núp lùm bắn speed vào dịp CN

tranthienminh nói:
Em thấy cái vụ cảnh báo nào OS mình nên hạn chế vì chẳng khác nào chúng tao đang cổ suý cho 1 hiện tượng đáng lên án là vi phạm luật giao thông.
Đã vi phạm và phải đóng phạt, còn nếu vì 1 lý do nào đó được các anh ấy bỏ qua hay xử nhẹ thì em thấy các Oser càng phải rút kinh nghiệm để lần sau không vi phạm nữa.