Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Re:Lý do các bác đến với Previa Club và đến với Previa !!!

CHIEUCUONG nói:
lý do đến với previa club: học cách sửa chữa và bảo trì xe PREVIA
lý do đến với previa: cần xe 7 chổ nhưng không đủ tiền mua xe 7 chổ đời mới rộng và tiện nghi như PREVIA
Với câu trả lời này, bạn đã được 100 điểm. Xin chúc mừng bạn!

Tập Lái
20/12/12
4
2
3
Thái Nguyên

Em thì tình cờ đọc các bài trong club về Previa và mê mẩn em nó luôn.
Em ở Thái Nguyên và có thấy 1 em Previa 9X màu bạc xanh chạy trông đẹp mê hồn
Đang cố dành dụm để 1 năm nữa mua được 1 em. Lúc nào có $$ sẽ nhờ các bác tư vấn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City

hungdzo nói:
Em thì tình cờ đọc các bài trong club về Previa và mê mẩn em nó luôn.
Em ở Thái Nguyên và có thấy 1 em Previa 9X màu bạc xanh chạy trông đẹp mê hồn
Đang cố dành dụm để 1 năm nữa mua được 1 em. Lúc nào có $$ sẽ nhờ các bác tư vấn.
Bác có thể cho em biết bài nào làm bác mê em Previa nhất ko? bác trích dẫn bài post or topic đó cho em xem được ko?

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com

Trước khi mua xe chắc phải 2 năm toàn mướn xe "tự lái". V2 đầu là em Mitsubishi Lancer đời 84 (số hơi đẹp - 7777!). "Bà" này cày bừa chở nhà em + nhà Mạnh khắp nơi, Đà Lạt... Nha Trang... đủ cả. Tới hồi mấy nhóc lớn từ từ, gom 4L + 3N vô cái Lancer bắt đầu chật, vậy là de-pa kiếm em 7 chổ... vừa vừa... túi tiền. Nghía hoài chỉ thấy em Previa là ngon. "Mò" trên cụ Gồ thì biết thêm Previa Club! Có điều chưa "chơi chung"!!!
Tìm chừng... vài tháng mới gặp V2 bi giờ! Của bác Võ - Previa White trong hội! Mua cũng lẹ: Coi xe xong, 7g tối điện hỏi CC, nghe kêu "ông Võ kỹ lắm à nghen!", vậy là sáng hôm sau xách tiền đi cọc!
Hôm sau "viết đơn gia nhập"!

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.669
113
Thủ Đức - TP.HCM

Lý do của em cũng giống như Bác Chiêu Cường đã nêu:
Lý do mua previa: Cần một chiếc xe 7 chỗ tin cậy mà giá vừa phải. Tuy tuổi có cao nhưng em nó trông vẫn đẹp mặn mà.
Lý do đến với previa club: học hỏi cách sửa chữa, bảo trì và tìm hiểu về phụ tùng thay thế cho Previa.

Hạng C
26/1/10
971
0
0
39
thành phố hồ chí minh

lý do em đến với previa là vô tình mà có được em nó chứ kinh tế e không đủ để nuôi và vận hành nó heheheh

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM

He....he....em thì đến với Pre hơi ngẫu nhiên
- Vừa tiển xong em Civic độ lên đường.....đang tìm mua xe khác thì thấy 1 em Pre để bán ở Gara.....thấy xe dáng hay hay, rộng rãi , chạy test thấy tốc độ cũng Ok......và điều đặc biệt là mua xe Gara sẽ bảo hành cho 6 tháng......he....he....cái này quá hay cho 1 xe 9x......nên ko còn gì để suy nghĩ nữa về nhà lấy tiền rước em nó về ngay
- Còn lý do tham gia hội Pre là : được 8888 , được đi off xa , được giao lưu , học hỏi kinh nghiệm,......

Trong các xe em đã sử dụng thì xe Pre là em có nhiều kỹ niệm khó quên nhất vì em nó hù em vài lần hơi bị sợ nhưng những lần em nó hù em đều có PC trợ giúp nên tình cảm của ae PC trong em rất khó quên

tieuho123 nói:
He....he....em thì đến với Pre hơi ngẫu nhiên
- Vừa tiển xong em Civic độ lên đường.....đang tìm mua xe khác thì thấy 1 em Pre để bán ở Gara.....thấy xe dáng hay hay, rộng rãi , chạy test thấy tốc độ cũng Ok......và điều đặc biệt là mua xe Gara sẽ bảo hành cho 6 tháng......he....he....cái này quá hay cho 1 xe 9x......nên ko còn gì để suy nghĩ nữa về nhà lấy tiền rước em nó về ngay
- Còn lý do tham gia hội Pre là : được 8888 , được đi off xa , được giao lưu , học hỏi kinh nghiệm,......

Trong các xe em đã sử dụng thì xe Pre là em có nhiều kỹ niệm khó quên nhất vì em nó hù em vài lần hơi bị sợ nhưng những lần em nó hù em đều có PC trợ giúp nên tình cảm của ae PC trong em rất khó quên
Em á, đang lưỡng lự thì gặp ông mèo, thế là dính lun

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM

Vì bản thân chử Previa nó có chiều dài lịch sử và độ tin cậy đã đc chứng minh nên rất dễ đi vào lòng người.
Trong 1 bài toán kinh tế cho gia đình nếu đem ra bàn cân, khó có chiếc nào có chỉ số cao hơn Pre.
Nếu đem so với nhưng tiêu chí sau đây:
+ Giá đầu tư ban đầu
+ Chi phí bảo dưỡng
+ Xăng cộ
+ Độ tiện nghi
+ Tính rộng rãi.
+ Giá trị thương hiệu
Ở VN thời điểm hiện tại đố ai chỉ ra cho em chiếc xe tinh tế hơn Pre ở tầm 230tr.

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.871
113

nguoiphutinh nói:
Vì bản thân chử Previa nó có chiều dài lịch sử và độ tin cậy đã đc chứng minh nên rất dễ đi vào lòng người.
Trong 1 bài toán kinh tế cho gia đình nếu đem ra bàn cân, khó có chiếc nào có chỉ số cao hơn Pre.
Nếu đem so với nhưng tiêu chí sau đây:
+ Giá đầu tư ban đầu
+ Chi phí bảo dưỡng
+ Xăng cộ
+ Độ tiện nghi
+ Tính rộng rãi.
+ Giá trị thương hiệu
Ở VN thời điểm hiện tại đố ai chỉ ra cho em chiếc xe tinh tế hơn Pre ở tầm 230tr.
Với bài post này, bạn đã được 101 điểm. Xin chúc mừng bạn!

(Cho mượn ý của bác xedaumalai nhé)