Hạng B2
11/9/14
136
149
43
34
Chào các bác , các bác cho e hỏi ngu tý , câu hỏi này e nhớ hôm bữa có đọc trên đây rồi nhưng hok để ý lắm giờ lục lại hok thấy đâu nên e xin lập thớt này hỏi lại mấy bác ạ .

Nhà e bữa nay đi vũng tàu chơi ,lúc về thì đi cao tốc long thành về rùi quẹo qua ngã Q2 đường Nguyễn Duy Trinh tới cuối đường Mai Chí Thọ thì thấy biển cấm oto rẽ trái và đi thẳng nên nhà e phải quẹo phải đánh 1 vòng cũng hơi xa vòng lại , tới khúc biển cấm đó thì e thấy có 1 chiếc 7 chỗ và 1 chiếc 4 chỗ nó chạy qua luôn chứ hok có đánh 1 vòng lớn như e ??? Vậy mấy bác cho e hỏi là e chạy vậy đúng hay sai ạ . Tkss mấy bác tư vấn giúp , e lần đầu tiên đi đường này .

Hạng C
30/3/14
747
346
63
Vũng Tàu
Theo e thì bác là ng có ý thức khi tham gia giao thông . Còn 2 tài xế như bác nói thì họ chỉ là những ng làm cho giao thông trở nên phức tạp hơn mà thôi . Em xin hết
P/s : cảm ơn bác vì đã là người làm cho giao lộ NTD - MCT - LDC giảm tránh ùn tắc trong những giờ cao điểm và không cao điêm

Hạng B2
15/11/11
433
138
43
36
Tp. HCM
Chúng ta là Osers, chúng ta biết luật thì cứ làm theo, chứ ko phải dân chợ búa, đầu đường xó chợ, rồi muốn chạy sao chạy, như thế vô tình làm xxx hư hỏng và trục lợi. ;)

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Giờ đi Mai Chí Thọ qua khúc giao Ng. Duy Trinh phát ớn luôn, 4B xếp hàng 10-15ph mới ra tới Xa lộ, không biết bao h mới làm xong đường giữa nữa.

Hạng B2
11/9/14
136
149
43
34
Mà e chạy vậy đúng hay sai vậy mấy bác ??? Chạy như 2 tài xế kia có bị vi phạm hok ????

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
Mà e chạy vậy đúng hay sai vậy mấy bác ??? Chạy như 2 tài xế kia có bị vi phạm hok ????
e cũng chưa đi, nhưng đọc comment ở trên thi bác đi đúng rồi còn gì

Hạng B2
11/9/14
136
149
43
34
Uhm mà tại thấy 2 tx kia chạy vậy , e thì đánh 1 vòng xa , giống nhu làm chuyện khác người vậy đó ah

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Chào các bác , các bác cho e hỏi ngu tý , câu hỏi này e nhớ hôm bữa có đọc trên đây rồi nhưng hok để ý lắm giờ lục lại hok thấy đâu nên e xin lập thớt này hỏi lại mấy bác ạ .

Nhà e bữa nay đi vũng tàu chơi ,lúc về thì đi cao tốc long thành về rùi quẹo qua ngã Q2 đường Nguyễn Duy Trinh tới cuối đường Mai Chí Thọ thì thấy biển cấm oto rẽ trái và đi thẳng nên nhà e phải quẹo phải đánh 1 vòng cũng hơi xa vòng lại , tới khúc biển cấm đó thì e thấy có 1 chiếc 7 chỗ và 1 chiếc 4 chỗ nó chạy qua luôn chứ hok có đánh 1 vòng lớn như e ??? Vậy mấy bác cho e hỏi là e chạy vậy đúng hay sai ạ . Tkss mấy bác tư vấn giúp , e lần đầu tiên đi đường này .
Bác đi rất đúng vì Bác chấp hành biển Báo rồi mà.
Còn Việc 2 chiếc xe kia, xét về Luật thì họ đã Vi phạm , nếu có xxx sẽ bị xử lý ngay.
Trừ khi xe ấy có quyền hạn như thế nào thì mình k bàn tới ạ !

• Like
Reactions: GiangHung
Hạng C
20/4/14
838
515
93
Cứ theo đúng bb và luật mà đi, băn khoăn chi chuyện người khác sai phạm hả bác

• Like
Hạng D
10/1/14
2.964
4.646
113
Sài Gòn
Tụi nó đeo biển xanh, biển đỏ nên mới dám, mình OSer thì chấp hành luật và không bao giờ sống trên pháp luật, hihihi

• Like