Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Máy lạnh xe INOVA bị gì?

Tập Lái
3/6/10
2
0
0
Các bác cho em hỏi cái Inova của nhà em bị gì mà mới mua có 6 tháng mà bi giờ máy lạnh ít lạnh hơn lúc mới mua. Trời dạo này nắng nóng mà lên xe khoảng 4 cụ là xe hết thấy lạnh luôn rồi, nếu muốn kiểm tra em đưa xe đi đâu bi giờ, có chỗ nào làm lấy xe trong ngày không? em sợ bị "ngâm" lắm.

Hạng B1
1/4/10
86
2
8
48
Bác thử kiểm tra xem lọc gió trong cabin có bị tắt nghẹt không? (Mở cốp trước xuống nhìn bên trong thấy cửa lắp lọc gió, lấy ra thổi vệ sinh sạch sẽ) Bác nên gạt nút chế độ lấy gió trong và hạn chế dùng lấy gió ngoài nhé để tránh nhanh tắt lọc gió này. Chúc thành công.

Hạng B2
12/2/09
336
3
0
52
Đi garage Hiệp Tín Trần Bình Trong 196 kế bên Khắc trung đó. Bác Tấn sẽ kiểm tra Ok

Hạng D
5/10/09
2.597
1.007
113
39
aloacquy.vn
Ý Ý!Đừng manh động vội ạh!
Nếu xe pác mới mua còn BH thì vô hãng cho mấy chú test, chứ Pác làm mà ko được rồi mới mang vô trong đó thì nó ko chịu đâu!
Bệnh thì em cũng nghĩ như Pác takumi thôi, tại dơ quá nên bị nghẹt thôi!

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
Mua mới hay mua cũ vậy bồ, IN mới mua 6 tháng mà hư máy lạnh là hi hữu, sao ko đem vô hãng cho nó coi?

Tập Lái
6/4/10
13
0
0
vn.360plus.yahoo.com
Xe bạn mới mua mà đã bị bệnh rồi thì mình góp ý 1 số cách sau:
- nếu là xe bạn mua mới tinh trong hãng còn BH thì mang vào bảo họ ktra xem thế nào, đừng manh động sớm kẻo thiệt thòi. Nếu họ bảo sửa chữa tốn phí thì nên đi dọ giá ở bên ngoài nữa, vì trong hãng đôi khi giá cũng trên trời lắm, mà thợ thầy thì cũng như bên ngoài thôi.
- nếu bạn mua xe cũ từ người khác:
1. Bạn có khả năng kiểm tra theo các các bác ở trên chỉ thì làm, không thì thôi đừng táy máy kẻo hư nặng thêm.
2. Bạn có thể đem xe đến nơi uy tín để ktra thử, nếu ở TP.HCM thì ghé Garage Ngọc Vũ, địa chỉ 545 Điện Biên Phủ, P.25, Q.BThạnh. Tên cũ là garage Ngọc Châu. Ở đây làm uy tín và có thể giao xe ngay trong ngày, không sợ bị "ngâm" như bạn nói (bảo đảm uy tín).
Còn ở HN thì bạn thử tham khảo Gara Thủ đô, 1283, Giải Phóng, HN (chỗ này mình chưa ghé thử nên cũng k rõ lắm, chỉ nghe bạn bè gt)
Chúc bạn tìm được nơi vừa ý.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Mới 6 tháng thì cứ đem vào hãng bh đi bác . Quyền lợi của mình mà

Tập Lái
3/6/10
2
0
0
Em cam on cac bac da gop y kien de em xu ly con Inova. Co bac nao co gop y gi them thi cho em biet nhe. Hien tai chua dua xe di sua duoc, chac vai hom nua se dua no di, chan thanh cam on cac bac. Mong tin cac bac.