Hạng D
8/4/12
2.386
7.545
113
Haiza, cái con Lux A làm mọi đối thủ sedan ở tầm giá 1 tỉ ăn gạch gần hết. Nội thất Lux có xấu thì nhìn ba bữa cũng quen, chứ muốn vừa có cảm giác êm ái lại vừa đầm chắc thì còn sự lựa chọn nào hơn nữa đâu. Giờ chạy xe nhiều em mới thấy là chỉ 3-6 tháng là chẳng nhìn nội thất một lần nào luôn, toàn xem coi xuống xe có đau lưng không, có say xe không, đi xa có mệt không.
Ông Lux A này mà thiết kế đc nội thất theo kiểu bim mẹc nữa thì chắc chỉ còn camry may ra sống nổi

Hạng C
12/8/16
732
603
93
32
Haiza, cái con Lux A làm mọi đối thủ sedan ở tầm giá 1 tỉ ăn gạch gần hết. Nội thất Lux có xấu thì nhìn ba bữa cũng quen, chứ muốn vừa có cảm giác êm ái lại vừa đầm chắc thì còn sự lựa chọn nào hơn nữa đâu. Giờ chạy xe nhiều em mới thấy là chỉ 3-6 tháng là chẳng nhìn nội thất một lần nào luôn, toàn xem coi xuống xe có đau lưng không, có say xe không, đi xa có mệt không.
và lux a làm rất tốt về độ êm ái và cách âm, mấy th bình dân m6 camry làm gì có tuổi, đi m6 xong ngồi lên lux a thấy 1 trời 1 vực

Hạng C
11/10/16
622
764
93
37
Anh đi xe mà không nhìn nội thất luôn?,
hay nội thất xe anh không có gì để nhìn?

Hạng B2
8/2/17
107
164
43
Hồi xưa em còn đòi hỏi cái vô lăng phải đẹp nữa bác, bây giờ em còn k nhớ vô lăng xe em nó như nào. Bởi có khi nào dòm xuống đâu. Nội thất đừng quá tệ thôi, đẹp chắc phải merc E, merc S mới đáng bàn :))

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
A đi xe cỏ thì nói luôn xe cỏ, chứ đi Bim, Merc thì a lại sạch sẽ ngay.
Con M6 là ế từ xưa rồi, chứ Lúc lích tên tuổi gì mà khiến nó ế.
Em không biết tiêu chuẩn xe cỏ của bác là gì nên không rõ con xe của em có phải là xe cỏ hay không. Nhưng em nghĩ xe sạch sẽ không phải do xe mà là do người là chính, cái xe không tự nó làm sạch được. Cho em hỏi là bác chạy xe gì mà có vẻ hùng hổ vậy ?

• Like
Reactions: npt
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Anh đi xe mà không nhìn nội thất luôn?,
hay nội thất xe anh không có gì để nhìn?
Em có viết là sau 3-6 tháng quan tâm đó, không biết bác có đọc hết bài viết của em không. Sau chừng đó thời gian là chỉ quan tâm tới lái xe, rồi dọn dẹp xe cho nó sạch sẽ vệ sinh, chứ con cái vô rồi không có chút thời gian nào mà ngắm mới chả nghía. Vào xe cho mỗi đứa một ghế, buộc dây an toàn lại rồi mà còn phải liên tục hòa giải. Xuống xe thì tay bế một đứa nhỏ, mắt trông đứa lớn. Em không rõ các ông bố sỉm sữa như em thì họ có chung cảnh ngộ không nữa.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Thôi nói gì thì cũng nói công bằng tí đi
Ko ai phủ nhận LuxA nó ngon, nhưng mazda6 cũng ko phải là tồi nhé
Lux tại sao ngon nhưng rẻ? Vì nó thương hiệu mới chưa được kiểm chứng thì phải rẻ để cạnh tranh. Các hãng có thương hiệu rồi dù có ăn lãi nhiều thì cũng đúng vì nó cũng phải có lợi nhuận chứ. Kinh doanh chứ phải làm từ thiện méo đâu. Nó gây dựng bao năm, đầu tư nghiên cứu bao tiền thì cũng phải đến lúc thu về chứ
Và luxA nó ngon 10 thì Camry M6 cũng phải đc 7-8 chứ ko có chuyện đau lưng, say xe như mấy con vios i10 đâu

Hạng C
16/6/15
663
2.760
93
Giờ chạy xe nhiều em mới thấy là chỉ 3-6 tháng là chẳng nhìn nội thất một lần nào luôn, toàn xem coi xuống xe có đau lưng không, có say xe không, đi xa có mệt không.
Nhất trí. Cái này chỉ những ai chạy xe nhiều. Xem xe là phương tiện mới hiểu.