Tính năng i-stop, tắt máy khi dừng đèn đỏ vậy máy lạnh ngắt luôn hả bác chủ?
Em không biết rõ xe Mazda sẽ như thế nào nhưng xe Mercedes bên em thì khi tắt động cơ, máy lạnh sẽ không thổi lạnh mà chỉ thổi mát thôi bác nhé (Lúc này xe đã lạnh sẵn rồi nên không ảnh hưởng đến nhiệt độ trong xe). Khi nào động nổ lại thì mới có lạnh ah. Em nghĩ Mazda cũng thế thôi ak.

Hạng B2
20/8/07
278
19
18
Em không biết rõ xe Mazda sẽ như thế nào nhưng xe Mercedes bên em thì khi tắt động cơ, máy lạnh sẽ không thổi lạnh mà chỉ thổi mát thôi bác nhé (Lúc này xe đã lạnh sẵn rồi nên không ảnh hưởng đến nhiệt độ trong xe). Khi nào động nổ lại thì mới có lạnh ah. Em nghĩ Mazda cũng thế thôi ak.
Em chạy thử rồi, đúng như bác nói máy lạnh tắt, chỉ chạy quạt gió, tuy nhiên ko ảnh hưởng nhiều lắm, trừ khi đợi đèn đỏ lâu quá xe mất lạnh thôi.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Tính năng này cũng giống như xe Mer, nhưng chỉ max 1 phút là động cơ phải hoạt động trở lại để còn kéo hệ thống máy lạnh và các thiết bị khác trên xe. Điều kiện đường xá VN sẽ tiết kiệm nhiên liệu cho những lần chờ đèn đỏ :3dcuoi:

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
vô lăng nhẹ quá, uh nhẹ khi di chuyển chậm và ko bẻ cua gấp, nhưng ngược lại thì vô lăng sẽ xiết chặt lại bác ạ. Bác đã lái thử CLS250 AMG chưa nhỉ? Xe Mẹc vô lăng cũng nhẹ tênh sao ko thấy ai chê nhỉ? Camry em thấy còn bồng hơn sao cũng ko thấy ai chê nhỉ? Hay bác đi so với mấy con xe Đức đẳng cấp??

Hôm đó em lái thử, vô lăng đâu có nhẹ như Cam và Honda?

Hạng C
3/3/12
524
369
63
Quận 2, tp. HCM
Tự nhien dàn âm thanh chính hay tuyêt vời anh Hai mang đi thay đầu Caska vô nhe chói hết cả tai/ e lên xe chay thử bật nhạc lên tự nhiên không muon mua nũa,

Hạng C
3/3/12
524
369
63
Quận 2, tp. HCM
Bác chủ thớt viết "Phiên bản Mazda6 mới được Thaco lắp thêm hệ thống chơi nhạc DVD". Vậy DVD này nhập của Nhật luôn phải không các bác? Thông cảm.. em đang tìm hiểu em nó.
Chỉ vì gắn đầu Caska của thằng tàu mà e bỏ ý đinh lấy luôn, e co hỏi gắn đầu CD cu lai dc khong, sale nói không dc e ve lấy luon CRV

Tập Lái
26/5/13
28
10
8
Tuỳ theo mỗi người thôi, em thì lại thích cái thắng tay chỗ đó. Có giao xe cho bà xã chạy mình ngồi cạnh yên taam hơn
bác nói i chóc cái ý em, Camry ai cho thì em lấy chứ có tiền là em ko mua. :D Toyota chưa bao giờ nằm trong tâm trí em, lạ ....