Hạng B1
26/3/05
87
3
8
Các bác cho e hỏi xe mer e250 2010 vào hãng có update dc cái version mới hơn về phần mềm hệ thống xe ko ạ, thanks các bác. Nếu dc thì chi phí bao nhiêu ạ.thanks

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Về phần mềm cho máy xe thì em không rõ, chứ phần âm thanh nghe nhìn thì có đĩa Telematic.

Thường thì khi vào service sẽ không có update automatic trừ khi có "yêu cầu đặt biệt". Sau khi update máy sẽ sync với smartphone tốt hơn (ip5s), fix lỗi nào đó cho đầu CD hay Comand, hiển thị tiêu hao nhiên liệu trên màn hình comand...etc..

Last edited by a moderator:
P.T
Hạng B2
5/12/13
134
30
28
Cho em hỏi luôn là làm sao biết xe mình đang là version nào ạh ? Xin cảm ơn .

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
P.T nói:
Cho em hỏi luôn là làm sao biết xe mình đang là version nào ạh ? Xin cảm ơn . 

Khi cắm SD (star diagnostic) vào xe, máy SD sẽ báo. Dĩa telematic thường ra 1-2 dĩa/năm

Mer e250 2010 có update phần mềm hệ thống version mới dc ko a.?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/3/05
87
3
8
Bác A.K.A cho e hỏi, vậy update nghe nhìn dùng telematic dc ko ạ, chi phí bao nhiêu bác biết không, thanks bác

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Subzero X2X nói:
Bác A.K.A cho e hỏi, vậy update nghe nhìn dùng telematic dc ko ạ, chi phí bao nhiêu bác biết không, thanks bác

Đúng là phải dùng đĩa telematic, bác phải vào hãng MBVN làm mới được, giá thì em không rõ lắm tùy xe ...vừa rồi em yêu cầu làm vài thứ (phải dùng SD) & update fimware cho chiếc E250 hình như là 1 hay 2 tr. Thường update firmware ktv ít khi chịu làm lắm vì rất mất thời gian & thường nếu xảy ra lỗi thì đền nguyên cái đầu àh ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
26/3/05
87
3
8
A.K.A nói:
Subzero X2X nói:

Đúng là phải dùng đĩa telematic, bác phải vào hãng MBVN làm mới được, giá thì em không rõ lắm tùy xe ...vừa rồi em yêu cầu làm vài thứ (phải dùng SD) & update fimware cho chiếc E250 hình như là 1t.

Thanks bac.....