Tập Lái
22/9/15
2
0
1
48
Xe fiat albea dừng xe nổ máy bật điều hòa 1 lúc sau chân côn không nhả là sao ạ? Mong mọi người tư vấn giùm với.

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Bác đậu một chỗ nổ máy mà bật điều hòa tới 30p thì xe nào mà chả nóng, Đặc biệt xe Fiat là xe sx cho xứ lạnh khi nhập về VN chưa được nhiệt đới hóa nên hệ thống làm mát chưa phù hợp với khí hậu VN nên se nhanh nóng hơn các dòng xe khác nếu Bác đậu một chỗ nổ máy.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
không phải bác. Xe đậu cả tiếng đồng hồ cũng chả sao (đừng để ngưởi khói).
Cái bệnh của xe bác chủ em không biết. Nhưng xe có thể nổ máy dừng 1 chỗ cả tiếng cũng không sao, miễn không hết xăng. Vì xe nó tự giải nhệt mà. Như em bây giờ không con lăng tăng mấy cái vụ đó nữa

• Like
Reactions: PT1512
Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
Xe em nổ cả ngày cũng không thấy gì lạ, chỉ có kim xăng xuống thôi....

• Like
Reactions: PT1512
Tập Lái
22/9/15
2
0
1
48
Vậy hiện tượng mất côn khi máy nóng có phải bệnh nghiêm trọng của Albea không các bác?Xe mình dừng nổ máy bật đh 30'llà bị mất côn (côn đạp vô không nhả ra). Khi tắt máy đi khoảng 15 phút sau thì côn mới lại như thường các bác ạ!

Hạng B2
31/8/13
171
144
43
Nóng máy thì do hệ thống làm mát ( bao gồm két nước, bơm nước, quạt giải nhiệt, đường ống) có vấn đề cần phải khám mới biết do gì, rồi thay hoăc phục hồi S/C ... còn vụ mất côn này là do xilanh cái hoặc xi lanh con côn rồi. xử lý đi tạm là thay dầu mới, còn lâu dài thì phải làm 2 cái này.... bác ở đâu em làm cho, không tiền nong gi cả.

Hạng B1
14/12/12
66
7
8
HCM
Theo em thấy nếu mợ đậu tại chỗ mà KHÔNG bật a/c thì máy mới nóng, còn nếu bật a/c thì quạt gió chạy liền lập tức nên máy không thể nóng hơn không bật a/c. Xe của mợ có thể có vấn đề với hệ thống làm mát và côn giống như bác FiatSi đã chẩn đoán. Sửa xong mợ mua chai chai coolant Castro về đổ vào bình nước làm mát sẽ tốt hơn (đừng đổ nước làm mát linh tinh không nhãn hiệu vào nhé).

Hạng B1
21/8/13
51
7
8
hồi e mới mua xe fiat cũng nhảy vào hỏi này hỏi nọ xong xách xe lên gara để người ta sửa. thật sự là sửa xe máy đã khó, sửa xe ô tô càng khó hơn. e khuyên bác chủ nên tìm gara tốt, chuyên fiat mà sửa cho đúng bệnh. nếu ở tp hcm thì có mê kong, duy thạch và một vài nơi khác...người ta sửa cả vài trăm xe, kinh nghiệm đầy mình, có máy đo chuyên nghiệp...bắt bệnh chính xác....chúc bác chủ enjoy vợ 2.

Hạng B1
1/5/15
74
50
18
53
không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, hư gì sửa cũng được, không làm được thì thuê.....
Ra gara thì phải chuẩn bị nhiều ngân lượng, phụ tùng sẽ đắt hơn 50% so với mình tự đi mua.
chất lượng sửa thì cũng tùy.

• Like
Reactions: maisau