Hạng B2
17/6/10
196
1
0
Tp.HCM
Re:Muốn biết về xe MINSK

Chào Anh Em hội Win mê thêm Minsk! Lâu rồi up một phát cho nó xôm tụ. Phóng viên gặp và viết về Minsk khù khờ sau đó Anh Em off tí cay cay và hát nhạc rock. Phê kinh khủng, xem link phía dưới.
[link]http://ttvnol.com/garage/1277977/page-26[/link]

Thân chào và quyết thắng!

Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết

trời đất!! ông N.Quỳnh nhà mình chán Win nên đi ké Minsk kìa pà kon. nhìn cảnh ăn uốn nhậu nhẹt em ghét quá đi
. dạo này em chỉ 1 mình ta với ta nên thấy cảnh đó là ức và thèm éo chịu đc

Hạng C
25/6/09
919
7
18
37
Thủ Đức

anh Phong ơi không biết hội Minsk có anh tên Sơn - làm trong Acomi, quê Phan Rang không ạ, vì em biết anh này, bạn của anh em, rất bụi bặm, hay đi cùng Sơn Shaolin 66 xuyên Việt ấy.

Hạng C
5/4/10
708
0
16

winlover nói:
trời đất!! ông N.Quỳnh nhà mình chán Win nên đi ké Minsk kìa pà kon. nhìn cảnh ăn uốn nhậu nhẹt em ghét quá đi
. dạo này em chỉ 1 mình ta với ta nên thấy cảnh đó là ức và thèm éo chịu đc
Ơ bác, Em đâu có chán Win! Chỉ là lâu lâu tìm cảm giác mới tí thôi mà! Giống bác lâu lâu chán cơm lại ra tiệm ăn phở! Hê hê, lại sắp đến tất niên hội ngộ rồi bác! Vui mà vui mà!

Hạng B2
17/6/10
196
1
0
Tp.HCM

Phong xin BCH cho Phong spam thông tin bên này.
Thân chào Anh Em HWFC cũng như Anh Em chơi Win gần xa,

Trước tiên cám ơn Anh Em trong thời gian qua chinh chiến trên các mặt trận " đá bóng, off cà phê, off tí cay cay, off tí tê tê, ....tâm sự về cuộc sống, gia đình và quan trọng là ta đến với nhau bằng một điều rất giản dị "chiếc xe win 100cc" trao đổi về nó và từ đó chúng ta đã hiểu nhau hơn "Cám ơn tình yêu cho chúng ta gần nhau phút giây còn mãi, hạnh phúc trào dâng - cám ơn tình yêu dành cho chúng ta một đêm nhớ mãi...". Nhân dịp năm mới 2011 Phong Chúc Anh Em nhà ta một năm mới thật nhiều sức khoẻ, thành đạt và hạnh phúc và điều quan trọng là đừng để mất hình ảnh "Những chú ngựa hoang bất trị" cũng vì thế Anh Em HWFC có tổ chức trận bóng đá giao hữu giữa Hondawinclub và MinskSGCub tại Vũng Tàu vào ngày 16/1/2011.
Lịch trình như sau:
1. 5h30 chúng ta xuất phát từ Tp.HCM đi Vũng Tàu (thời gian dự kiến chạy khoảng 3h thì khoảng 8h30 đến Vũng Tàu). Anh Em tập trung ăn sáng, uống cafe nghỉ ngơi giao lưu "8888".
2. Khoảng 10h00 chúng ta ra sân và chuẩn bị trận đấu đỉnh cao giữa 2 club (sân bóng đá thì Phong nhờ hội trưởng hội Minsk đặt sân dùm vào thời gian này). Trận giao hữu sẽ như thế này: tất cả khoảng chi phí sẽ chia 50/50 cho 2 đội, chúng ta đá khoảng 1 tiếng đồng hồ không nghỉ giải lao.
3. Tham gia đá bóng xong: Anh Em Winclub mong muốn có cuộc giao lưu và hội ngộ tại một bãi biển thật đẹp và hoang dã (vừa nhậu vừa phá xe). Ko biết là Anh Em Minsk nhà ta lo vụ hậu cần? Thanks Anh Em Minsk Vũng Tàu.
4. Ăn chơi, đập phá, giao lưu....3h chiều cùng ngày Anh Em Winclub sẽ lên đường về lại TP.HCM. Chụp hình chia tay cho tình củm.

Thân mời Anh Em HWFC cũng như Anh Em cổ động viên tham gia đông đủ để chúng ta có thể khép lại một năm cũ và mở ra một trang mới mới cho năm 2011 thành công và thành công.
Trích lời của Bác Thành đội phó kiêm thủ quỹ "Vụ off Vũng Tàu dự kiến xuất phát vào 5h30 ngày Chủ Nhật 16/01/2001. Địa điểm tập kết tại Ngã Tư Hàng Xanh. (sáng đi tối về, Minsk Vũng Tàu muốn mời Đội Win xuống từ thứ7 giao lưu đến Chủ Nhật về nhưng theo ý kiến và mức độ phức tạp công việc Tề Gia, Trị Quốc của đa số Bà Con thì chúng ta nên đi trong ngày). Bà Con tự túc vụ nhiên liệu và phương tiện đi lại. Về chi phí dự kiến la 200k/ người. (Dư xung quỹ Đội, thiếu thu thêm) Tất cả chi phí giao lưu sẽ share 50/50. Còn thành viên nào trào dâng bức xúc cá nhân sau khi tắm biển thì............. tự sướng nhé!"

Danh sách đợt 1:
1. Quỳnh & Em gái - đội trưởng
2. Thành & phu nhân - đội phó kiêm thủ quỹ
3. Longwin + - ban thanh tra
4. Phong đen - ban thanh tra
5. Winonly
6. Bác Tuấn Mẫu +
7. Chú Thi
8. Hiếu
9. Cóc
10. Hoà
11. Nghĩa
12. Hùng
13. Bác Trungstock không tham gia nhưng ủng hộ đội bóng thùng bia 333
14. Toại
15. Mời các Bác đăng ký danh sách để Bác Thành lên danh sách và lo hậu cần....

Tập Lái
4/2/11
1
0
0

ant_win nói:
Chào các Bác,

Hôm nay tự sướng phát, các Bác chém nhẹ tay cho Em nó nhe!

Một cặp Minsk cao và Minsk lùn này.
MINSK - xe XHCN đã quay lại

Dự án đã gần xong chỉ còn 5% còn lại. Các Bác cứ chiêm và ngưỡng nhe và dự án này phải cám ơn Quang Hâm trưởng ban kỹ thuật Minsk Miền Nam.

Em te^n Uy , e o~ SG anh oi ... e cung~ mua chiec' mink va` dang don. . Em nhin` xe cua~ anh em me^ wa' . anh cho em hoi~ cai' ve` truoc' va` sau cua~ chiec' Minks lun` mau` do~ den la` loai. ve` ji` va` mua o~ dau anh . Anh thong cam~ may' cua~ em dang hu chuong trinh` tie^ng' vie^t. Thanks anh truoc'

Tập Lái
13/1/11
33
0
0

Chào các pác!
Nghe các pác bàn về  mấy em Min khù khờ , em nhớ lại thời em còn ở Bà rịa -Long Hải, khoảng năm 1988 trở đi , ra đường toàn bọn nó không à. phía sau 2 giỏ cần xé cá, phía trên thêm 1 giỏ nhựa, phía trước bình xăng là một bà ngồi một bên nhìn rất là cool.chạy qua đèo Nước Ngọt ở Long Hải vèo vèo.

Có lần đi Sàigon về tới ngã ba Bà rịa đi honda ôm về nhà, bác tài chạy rất nhanh, mình khều vai nói , anh chạy chậm chậm  nha anh để tôi gửi thêm tiền xe cho, ổng khoái chí cười cười.

Thủ phạm tai nạn hồi đó chủ yếu ở quê mình hầu như là bọn này không hà.Nhà mình cũng có 1 em, để chở mãng cầu từ rẫy về và làm xe lôi chở đồ để đi rẫy. mới vừa bán cách đây vài năm.

Ngoài ra mình thấy người ta còn xài xe MZ, Bokso, Jawa còn Simson thì trước đó nữa. (Không biết từ Bộc so viết như trên có đúng hay không, chỉ thấy người ta kêu như vậy.)

có lần ông anh đi rẫy về , dọc đường nó đứt sên mà không hay, đến lúc hết trớn ngó lại sên đã rớt xuống đường cùng cat te cách đó cả 500m.