Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Đó cũng là một hướng đi rất khôn ngoan mà KIA đang làm. Người tiêu dùng cần phải đủ sự tỉnh táo và thông thái để lựa chọn những tiêu chí nào phù hợp với mình nhất. Xe Nhật dù có thua xe Hàn nhiều thiết bị phụ nhưng nhìn tổng thể qua thời gian dài sử dụng xe Nhật vẫn tin cậy.
Điều này có lẽ ai cũng hiểu. Nhưng thời nay có câu "Cái đẹp đánh chết cái nết" đó bác.

Hạng B2
19/8/13
319
192
43
Các xe Hàn này ở Việt Nam đều dùng công nghệ cũ đặc điểm là
Xác nặng (dùng thép thấp làm khungv.
Hộp số AT lạc hậu.
Chổ ngồi chật để giảm trọng lượng xe.
Công suất máy phải lớn để kéo xác nặng hơn.
Chất lượng lái yếu.
Kiểu dáng mau lạc hậu.

Để bù lại, họ lắp thêm nhiều đồ chơi, mà cái này sẽ là của nợ sau vài năm sử dung.
Bác nói coi bộ "chí lý". Chắc ở Việt Nam doanh số Mitsu nằm mơ cũng không vượt qua KIA nữa là huống chi cạnh tranh cùng thương hiệu Nhật là toy bác nhỉ?

Hạng D
31/1/13
1.879
2.596
113
Quận 12, TP. HCM
Hộp số tự động không có chức năng về số thấp hơn? Đổ đèo thế nào?! số B là gì vậy các bác?
B (Brake) là số dành đổ đèo hoặc tăng tốc đó bác, khi xuống đèo bác về số này thì động cơ tự hảm tốc độ giúp bác nên không cần đạp phanh nhiều lần dễ gây mất phanh, một tai nạn phổ biến khi đổ đèo. Ngược lại khi cần tăng tốc tức thời hãy vào B, tua máy sẽ tăng lên tầm 2500v/p và xe vọt lên rất mạnh mẽ.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.001
113
Chưa trực tiếp lái thử em nó nhưng nhìn dáng em nó ngoài đường cũng rất ấn tượng!! Nói thì hơi thô.. nhưng phải công nhận đẹp hơn Vios nhiều!! ( cảm nhận cá nhân nếu không đồng quan điểm xin các cụ bỏ qua nhé!! )

• Like
Reactions: tiemthuydinh
Hạng D
30/11/10
3.968
56.323
113
Nếu đúng vậy thì NGON! Mình chưa sài vụ này bao giờ nên chưa rõ. :3dcuoi:
B (Brake) là số dành đổ đèo hoặc tăng tốc đó bác, khi xuống đèo bác về số này thì động cơ tự hảm tốc độ giúp bác nên không cần đạp phanh nhiều lần dễ gây mất phanh, một tai nạn phổ biến khi đổ đèo. Ngược lại khi cần tăng tốc tức thời hãy vào B, tua máy sẽ tăng lên tầm 2500v/p và xe vọt lên rất mạnh mẽ.