Tập Lái
2/10/13
12
0
0
Pajero Sport D.4WD.MT...máy dầu ổn không bác chạy lâu dài có bị kêu như máy cày không??? so với FT dầu ngon hơn không bác Tuấn

Luphuchau165 nói:
Pajero Sport D.4WD.MT...máy dầu ổn không bác chạy lâu dài có bị kêu như máy cày không??? so với FT dầu ngon hơn không bác Tuấn
Làm gì mà như máy cày nghe ghê vậy bác. Bác cứ đọc lại bài của Bác Nissan là bác sẽ rõ thôi ạ.
http://www.otosaigon.com/forum/C%E1%BA%A3m-nh%E1%BA%ADn-Pajero-Sport-4WD-MT-m7639155.aspx
Chứ em là người bán xe. Em nói bác... Bác lại nói em thiên vị cho dòng xe PS của em nữa...:D

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Luphuchau165 nói:
Những trường hợp gây kêu như máy cày là:
- Động cơ xuống cấp do làm việc quá tải: Động cơ có công suất càng thấp thì khả năng dộng càng cao.
- Hệ thống phun nhiên liệu xuống cấp. Tăng tình trạng phụn chênh lêch giữa các béc phun, khiến 1-2 máy làm việc nặng hơn, xuất hiện tiếng dộng.
Với Pajero Sport và Triton, cho phép tự điều chỉnh lượng phun giữa các máy tại đại lý khi bảo dưỡng định kỳ nên hoàn toàn không có khả năng này.

Nói tóm lại là PS và Triton sẽ không hay rất ít bị tiếng dộng như các xe khác sau thời gian dài sử dụng.

Hạng D
15/2/12
2.423
4.572
113
Luphuchau165 nói:
Lúc trước em thấy mấy Bác Isuzu bảo Dmax, hi lander là xe công nông em đã thấy nhột lắm rồi. Giờ Bác hỏi PS D giống máy cày không? Em là em khiếp ạ.

Tập Lái
2/10/13
12
0
0
mình có liên lạc với nhau rồi đó Bác Tuấn.....đang thuyết phục 3 mẹ qua nhà bác coi PS nè!!e thì thích kiểu này hơn FT

Tập Lái
2/10/13
12
0
0
truong195 nói:
Luphuchau165 nói:
Những trường hợp gây kêu như máy cày là:
- Động cơ xuống cấp do làm việc quá tải: Động cơ có công suất càng thấp thì khả năng dộng càng cao.
- Hệ thống phun nhiên liệu xuống cấp. Tăng tình trạng phụn chênh lêch giữa các béc phun, khiến 1-2 máy làm việc nặng hơn, xuất hiện tiếng dộng.
Với Pajero Sport và Triton, cho phép tự điều chỉnh lượng phun giữa các máy tại đại lý khi bảo dưỡng định kỳ nên hoàn toàn không có khả năng này.

Nói tóm lại là PS và Triton sẽ không hay rất ít bị tiếng dộng như các xe khác sau thời gian dài sử dụng.
tks bác truong195

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
bacbaro nói:
hovanmanhsadaco nói:
Thực sự mà nói thì các hãng xe đều có chính sách bán hàng riêng trong diệp tết. Nhất là trong tình hình kinh tế khó khăn như ngày nay, chính vì thế trong thời điểm này các bác mua xe là hoàn toàn chính xác, các bác mua đúng giá trị thực của xe và cùng thời điểm này các ngân hàng cũng đang có rất nhiều chính sách ưu đãi cho khách hàng mua xe, nhất là lãi suất. Chúc các bác có được chiếc xe như ý muốn!!!

Nghe bác nói vậy em buồn quá, em mua PS từ tháng 6, vậy là không đúng giá trị thực của xe ??? Em bị lừa rồi ?????? hu hu hu
Nín đi, khóc cái gì.............

Bác cứ khóc tiếp đi. Khóc xong kêu em phụ chửi cho.

Tập Lái
30/1/12
0
1
1
Tôi đang muốn mua PS G. Chắc nên sau 1/1/2014 phải ko các bác? Các bác sales tư vấn giúp và pm giá tốt. Cám ơn

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
HHOA nói:
Tôi đang muốn mua PS G. Chắc nên sau 1/1/2014 phải ko các bác? Các bác sales tư vấn giúp và pm giá tốt. Cám ơn
Mit phải đối phó với việc giảm thuế sau 1/1
Họ chịu phần giảm giá do giảm thuế; nên bác mua bây giờ hay sau 1/1, tổng chi phí đều như nhau.

Tập Lái
30/1/12
0
1
1
Cám ơn bác, nghĩa là giá k/mãi rồi bao thêm 5% trước bạ nữa ah?