Hạng B2
28/7/14
176
70
28
Chào cả nhà, đầu tiên em gửi lời chúc sức khỏe đến mọi người. Em đang dự định mở cửa hàng bán và thay thế bình điện xe ô tô. Em băn khoăn không biết cần khoản bao nhiêu vốn( ở tỉnh ạ)? trang thiết bị như thế nào? kình nghiệm gì? anh nào đã và đang kinh doanh lĩnh vực này xin giúp em kinh nghiệm. Em cám ơn nhiều.

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
ở tỉnh thì bác phải làm cả xe tải lẫn du lịch, mà chắc là tải nhiều hơn, nên bình lớn cũng sẽ nhiều. Như vậy thì tiền cũng nhiều hơn.
vốn ban đầu tùy vào khả năng của bác, nhưng ít cũng 200tr + trang thiết bị.
e chưa tính tới khoản đầu tư trang trí Cửa hàng, cái này tùy vào mặt bằng của nhà bác hay thuê.
kinh nghiệm thì khó nói lắm ạ, cái này phải trải qua mới biết dc. nói chung nếu bác quyết làm thì cũng cần lên kế hoach thật kỹ tìm hiểu kỹ hãy làm, ngành này nó ko như kiểu bán đồ dân dụng hay tạp hóa, ko hiểu dc à tiu.

Hạng B2
28/7/14
176
70
28
ở tỉnh thì bác phải làm cả xe tải lẫn du lịch, mà chắc là tải nhiều hơn, nên bình lớn cũng sẽ nhiều. Như vậy thì tiền cũng nhiều hơn.
vốn ban đầu tùy vào khả năng của bác, nhưng ít cũng 200tr + trang thiết bị.
e chưa tính tới khoản đầu tư trang trí Cửa hàng, cái này tùy vào mặt bằng của nhà bác hay thuê.
kinh nghiệm thì khó nói lắm ạ, cái này phải trải qua mới biết dc. nói chung nếu bác quyết làm thì cũng cần lên kế hoach thật kỹ tìm hiểu kỹ hãy làm, ngành này nó ko như kiểu bán đồ dân dụng hay tạp hóa, ko hiểu dc à tiu.
Dạ em cám ơn anh, kinh nghiệm chắc mình phải đi làm tại các cửa hàng chuyên thay bình điện anh nhỉ.

• Like
Reactions: kien_viet thai