Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
10/11/12
512
90
28
Tôi và bạn bè hiện có khoảng 10 nhà hàng tiệc cưới và ăn uống ,mỗi năm sử dụng khoảng 100.000 thùng bia tôi muô gs mở một đại lý bia để cung cấp cho mình và bạn bè các bác thấy sao ?ai có hứng thú hợp tác với tôi không ?

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Tại sao a ko nghĩ tới việc mở nhà máy bia luôn, đất Q12 cũng toàn nhà máy bia :)
Đầu ra đã có, đất đai nhà xưởng đã có, giờ chỉ cần theo công thức sau là sx bia đc thôi :)
Nước sông SG+ phẩm màu vàng + lúa hoa sữa vùng Cà Mau+ hương hoa cẩm tú cầu Đà Lạt+ men bia từ KB Plaza...

ADORA làm đc với bia SG, ko lý gì A Huy ko làm đc :)
Mở đại lý cấp 1 bia nước ngọt...được không các bác ?

Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41
Điều kiện hợp tác thế nào bác cho em thêm thông tin với ạ?

Hạng C
10/11/12
512
90
28
Đơn giản thôi ,2 bên cùng bỏ vốn mở ,bác quảng lý điều hành giao lại các nhà hàng bên tôi như một đối tác ngoài thị trường có sẵn bác mở thêm thị trường mới để tăng danh thu ,hoạch toán độc lập lại chia theo tỷ lệ góp vốn

Tập Lái
1/10/14
3
3
1
37
Bác có thể cho mọi ngời biết muốn hợp tác cần những điều kiện gì hay không : VD góp vốn bao nhiêu , ai làm việc gì

Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41
Em cũng có cùng câu hỏi, nếu Bác có phương án kinh doanh thì tốt quá.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Là người tiêu thụ Bia chứ không phải kinh doanh kiếm lời từ Bia thì chỉ nên ký làm đối tác tiêu thụ với nhà phân phối hoặc đại lý Bia thôi.

Trong chuỗi phân phối sản phẩm đã phân hoá trên thị trường thì việc ai người nấy làm, chả dại gì phải ôm việc của người khác.
Trừ phi anh là tập đoàn cực lớn sản phẩm của anh chiếm 1 tỷ trọng không nhỏ, tỷ trọng này có thể thay đổi cung cầu thì hẵng lưu tâm tới còn không thì đừng dính tới cho mệt óc.

Tầm cỡ như Apple nó còn vẫn thuê LG, Sammsung gia công chip cho nó thì 10 cái nhà hàng kia đáng là bao so với thị trường 3 tỷ lít/ năm này.

Hạng C
10/11/12
512
90
28
Là người tiêu thụ Bia chứ không phải kinh doanh kiếm lời từ Bia thì chỉ nên ký làm đối tác tiêu thụ với nhà phân phối hoặc đại lý Bia thôi.

Trong chuỗi phân phối sản phẩm đã phân hoá trên thị trường thì việc ai người nấy làm, chả dại gì phải ôm việc của người khác.
Trừ phi anh là tập đoàn cực lớn sản phẩm của anh chiếm 1 tỷ trọng không nhỏ, tỷ trọng này có thể thay đổi cung cầu thì hẵng lưu tâm tới còn không thì đừng dính tới cho mệt óc.

Tầm cỡ như Apple nó còn vẫn thuê LG, Sammsung gia công chip cho nó thì 10 cái nhà hàng kia đáng là bao so với thị trường 3 tỷ lít/ năm này.
Anh mới ở nha trang về ,chuẩn bị mai thứ7 cho khai Trương khu phố nướng MỘC .bác rảnh ghé anh chơi

Status
Không mở trả lời sau này.