Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
help nói:
Thân gửi các bác hội BIM!
Mod cũng chỉ con người bình thường như tất cả các thành viên khác , thậm chí tuổi đời có thể ít hơn ,công danh sự nghiệp có thể không bằng các bác .Thế nên hòan tòan có thể mắc sai lầm như tất cả những ai khác .
Mod thì trăm người mười ý , thế nên đứng trước một vấn đề vi phạm hoặc là cận vi phạm , mỗi người lại có quan điểm và cách hành xử khác nhau , thậm chí hòan tòan khác nhau .
Ở đây em chỉ xin nêu ý kiến như thế này :
1. Vấn đề của bác chủ thớt BĐH đang bàn bạc để có thể đưa ra ý kiến thống nhất .
2. Trên một diễn đàn XH mà cá nhân nào cũng muốn đặt cái tôi của mình quá lớn , bài của tôi , topic của tôi ... công sức của tôi vv... thì trước sau cái tôi đó cũng sẽ có va chạm không với các thành viên khác thì cũng với BĐH.
Có một điều em có thể khẳng định với các bác rằng trong tất cả các thành viên ban ĐH người bị người khác xóa bài nhiều nhất lại chính là admin của diễn đàn , giả sử nhân vật này mà cũng nhảy dựng lên như bác chủ thớt thì chắc là ... tan chợ từ lâu rồi .
3. Cá nhân em cũng rất cảm tình với hội BIM , một chi hội rất có phong cách và đòan kết , mặc dù mới chỉ tiếp xúc trực tiếp với bác HT , một con người rất dễ mến và cởi mở.
Cách góp ý của bác chủ thớt nếu nói khiêm nhường thì chắc chắn là không có rồi , còn hơi kiêu căng thì thú thật là em đang bị ấn tượng như vậy đấy .

bác chủ thớt xem lại dòng này nhé , 1 lần nghe kể về bác ngoài đời thì em thấy tư cách của bác cũng có vấn đề đấy, mặc dù đọc bài của bác em cũng rất thích , rất hài hước

chuyện nội bộ box bim thế nào , em ở ngoài thì tất nhiên là em ko có ý kiến !!!

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
help nói:
Thân gửi các bác hội BIM!
Mod cũng chỉ con người bình thường như tất cả các thành viên khác , thậm chí tuổi đời có thể ít hơn ,công danh sự nghiệp có thể không bằng các bác .Thế nên hòan tòan có thể mắc sai lầm như tất cả những ai khác .
Mod thì trăm người mười ý , thế nên đứng trước một vấn đề vi phạm hoặc là cận vi phạm , mỗi người lại có quan điểm và cách hành xử khác nhau , thậm chí hòan tòan khác nhau .
Ở đây em chỉ xin nêu ý kiến như thế này :
1. Vấn đề của bác chủ thớt BĐH đang bàn bạc để có thể đưa ra ý kiến thống nhất .
2. Trên một diễn đàn XH mà cá nhân nào cũng muốn đặt cái tôi của mình quá lớn , bài của tôi , topic của tôi ... công sức của tôi vv... thì trước sau cái tôi đó cũng sẽ có va chạm không với các thành viên khác thì cũng với BĐH.
Có một điều em có thể khẳng định với các bác rằng trong tất cả các thành viên ban ĐH người bị người khác xóa bài nhiều nhất lại chính là admin của diễn đàn , giả sử nhân vật này mà cũng nhảy dựng lên như bác chủ thớt thì chắc là ... tan chợ từ lâu rồi .
3. Cá nhân em cũng rất cảm tình với hội BIM , một chi hội rất có phong cách và đòan kết , mặc dù mới chỉ tiếp xúc trực tiếp với bác HT , một con người rất dễ mến và cởi mở.
Cách góp ý của bác chủ thớt nếu nói khiêm nhường thì chắc chắn là không có rồi , còn hơi kiêu căng thì thú thật là em đang bị ấn tượng như vậy đấy .
Dạ kính thưa bác Help - OSPD
Em chưa từng biết bác nên thôi em cũng nói chân tình , dc lòng trước mất lòng sau - mất lòng trước được lòng sau

1 - Bác là OSPD . Em ví dụ bác đang quản lý 1 1 box rất là tốt , bác dồn hết tâm huyết vào việc đó (không lương và tự nguyện) và anh em đều hài lòng với việc bác đang làm . Bỗng 1 ngày đẹp trời có 1 bài hơi linh tinh tí , bác nghĩ rằng nên xóa bài đó . Bác log vào để xóa thì ngạc nhiên khi thấy mình không có chức năng xóa ; bác tự hỏi vì sao ??? vô tình bác nhìn lên nick thì thấy ...... mình không còn là OSPD nữa . Có nghĩa là bác bị đá từ vài ngày trước đó mà bác ko biet , ko ai thông báo . Lúc đấy bác có Akay ko ạ ??? Rồi bác cũng sẽ vào Admin room và làm topic : Xin hỏi ai đá tôi khỏi chức danh OSPD và tại sao ?
Y chang như trường hợp em hiện tại , em ví dụ thế bác hiểu rồi chứ ?

2 - Xin hỏi bác đã xem qua topic em chưa ạ ? có gì lien quan đến chính trị , tôn giáo , sắc tộc hay phản động không mà phải phiền đến BĐH họp đến mấy ngày vậy ? em cảm thấy rất thích OS vì 4rum khá tự do ; em thấy nhiều bài lạm bàn qua chính trị các bác cũng để kệ cho bình loạn ; quá lắm thì các bác mới lock . Vậy em xin hỏi lại 1 lần nữa , Topic Thư giãn này phạm trọng tội gì ghê gớm mà phải họp bàn kinh thế ?

3 - OSPD hay Admin hay member gì thì cũng là người ; ai chả có lúc sai lầm ? Vậy em làm sai gì ở topic trên ? phải cho em biết cái sai chứ . Chúng ta đều là đàn ông , chơi trên một 4rum có đẳng cấp đàng hoàng . Chúng ta cứ nói chuyện tranh luận thoải mái ; kể cả ra ngoài có nói chuyện với nhau bằng nắm đấm thì xong rồi cũng thôi , ngồi uống li bia với nhau dàn hòa . Tứ hải giai huynh đệ cả . Vậy cớ gì bác Mod huyền bí kia trốn không dám lên tiếng ??? Chỉ cần bác Mod đã khóa bài em lên tiếng

a. Tôi khóa bài cậu vì lí do a,b,c,d....
b. Tôi xin lỗi , do đọc không kĩ nên khóa nhầm bài cậu . Tôi sẽ khắc phục mở nó ra

nhưng bác MOD ấy ko làm được bất cứ điều nào, chỉ yên lặng trong bóng tối . Vậy bác HELP thử trả lời xem ai kiêu căng ???
Em thì hỏi thẳng , tránh lươn lẹo :
- Ai xóa bài em ? lí do vì sao ??? --> vậy theo bác em không khiêm nhường chỗ nào ? hay bác quen nghe những lời "dạ kính thưa anh Mod . Các anh làm ơn cho em hỏi sao lại xóa bài em thế ạ ?em có làm gì sai cơ chứ, huhuhu" . Bác thích nghe những lời như vậy ư ? Xin lỗi nhé

Em cũng xin lỗi bác là em đang có ấn tượng về bác cứ nói vòng vo để che đi hành động khóa bài mờ ám không lí do , không để lại dấu vết và cũng ko dám lên tiếng . Chân tình đấy bác ạ . Hay chính bác là người khóa bài em ?

@mêomap : thực sự em ko biet bác là ai , nên em cũng chả quan tâm . Em xin mượn lời của 1 mem trong hội Jeep ở topic "jeep vượt đèn đỏ" : xã hội mà bác , có người thích có người ghét . Đơn giản thế thôi

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
vâng , tùy bác !

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Chào tất cả các bác tham gia bài này.
1 / Tôi được BDH phân công phụ trách mục này .
2 / Rát tiếc trong thời gian qua vì công việc bận rộn và qua quá khứ nhận thấy các thành viên tham gia chuyên mục Bim rất nghiêm túc nên cũng hơi lơ là trong việc tuần tra .
Tuy kg phải là người đóng topic thư giãn nhưng tôi đồng ý với Mod nào đã đóng .
Lý do nội dung của bài cũng chỉ là những câu chuyện vui giúp ae thư giãn đôi chút nên có lẽ phù họp với chuyện ngoài lề hơn nếu hội Bim muốn giữ riêng để bàn tập trung thì nên đưa vào phòng riêng ,Sau đó tôi đề nghị cũng xem như ngoài lề của chi hội và nên áp dụng xóa định kỳ .
3 / Bác nào chưa thỏa mãn chúng ta sẽ thảo luận tiếp hoặc gặp nhau trực tiếp trao đổi cũng đc các bác ạ .
4 / Hy vọng bác Lustigbee hài lòng với lời giải thích .

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
hungoluv nói:
Sáng nay vào xem tiếp topic bác Ong viết về việc gởi thư cho EA, em thấy cũng đã bị xóa trong box BIM (topic của bác moon chia tay anh em hình như cũng bị xóa luôn). May quá con cái link để đó từ hôm qua em refresh lại để xem thì thấy bác HT reply như thế này

Mod nào Khóa topic Thư Giãn của hội Bim ???

Em nói thật em thấy bác Tuxedo không hiểu bác đang nghĩ gì mà xử sự như vậy, ở đây có các vấn đề sau:
- Bác nói bài này hết sức vớ vẩn, nếu vớ vẩn tại sao trong vài giờ mà lên đến vài chục bài viết đa phần góp ý xây dựng diễn đàn, ngay cả bác Lơ otosaigon cũng tham gia bàn luận với anh em. Em xin thưa với bác, nó có thể vớ vẩn đối với bác, nhưng không vớ vẩn với anh em chút nào. Ai tham gia viết hoặc đọc đều thấy mọi người đều góp ý xây dựng, thế mà bác nói là vớ vẩn.
- Bác ghi là sẽ bị xóa sau 4h, nhưng em nhìn lại mới thấy có 40p từ lúc bác viết (có trong hình) không hiểu tại sao bị xóa nhanh thế, không ai kịp xem và đọc, cho ý kiến.

Em cảm thấy em và 1 số anh em bị đối xử như con nít, suốt ngày ngồi không viết bài lăng nhăng cho mấy mod đi xóa. Tóm lại em không phục lý do "nội dung vớ vẩn", nhưng thôi xóa là quyền của các bác, chơi hay không là quyền của member em xin biến khỏi box BIM thôi, chán cách làm việc quan liêu của mod BIM lắm rồi.

Em xin có công văn phúc đáp

Đây là 1 diễn đàn về xe hơi - trong đó có các chi hội để sinh hoạt offline

Bài nào em xóa em đều phọt lý do vào đấy :
- Các bác góp ý cho EA sao không làm cái thơ vào hòm thơ góp ý của EA khi đi thay nhớt hay làm gì đấy
- Khi em đọc thớt của bác Ong thì bác ấy cũng đã xóa nội dung rồi còn lại toàn lời qua lại của anh em
- Các bác chỉ nên bàn về xe - các chủ thể khác (như cá nhân hay hãng xe) không nên bàn đến
- Về vấn đề khen chê hay góp ý các bác đều biết nguyên lý nên làm Khen thưởng động viên thì hoàng tráng la to, còn chê bai góp ý thì nên tế nhị và khéo léo.

Hạng D
19/9/09
1.369
89
48
51
Karaoke KTV
Vui lên đi các bác, bỏ qua hết làm lại từ đầu. Ngày 15/4 e lấy xe sẽ tham gia hội Bim của các bác nè, chuẩn bị đón thành viên mới đi đừng cãi nhau nữa.

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
em thấy bên Merc bà con ném đá Haxaco/Andu u đầu sứt trán mà các bác ấy vẫn cười hề hề vui vẻ và tìm cách khắc phục những thiếu sót để làm hài lòng khách hàng. con GLK ghẻ nhà em bị ném đá gần cả 500 trang rồi đủ thứ bệnh tật đấy thôi, mùi chuột chết, kính lái cục kịch, zoang không ăn, cách âm không khít, không nhét nổi bộ golf vào xe, etc , có ai bị xóa bài gì đâu ?

trong khi bên BIM có vẻ chỉ thích thông tin 1 chiều thì phải, như cái bài gửi thư EA và bài 760Li cháy là bị dìm hàng ngay. Em tham gia diễn đàn mong muốn là tìm được cái nhìn 2 chiều một cách trung thực, khách quan, minh bạch, và phát triển bền vững ạ

Tập Lái
13/3/11
3
0
1
Lustigbee nói:
bác đọc kỹ topic chưa mà phát biểu hồ đồ thế ? Topic riêng của hội Bim , trong đó công sức em đầu tư vào khá nhiều ; <span style=""color: #ff6600;"">ko phải mì ăn liền mà bác cứ so sánh với CNL làm gì </span>

Em vẫn chờ Mod nào xóa lên tiếng

Em xin thưa với Bác , CNL hoàn toàn ko mì ăn liền như Bác nghĩ. CNL cũng bàn nhiều chuyện quốc sự , ích nước lợi dân chứ hoàn toàn ko vô bổ vô thưởng vô phạt như Bác nói . Em mà dẫn link này ra CNL thì Bác chỉ có thể đem xe cam nhông tới mà chở đá về xây gara thôi

Status
Không mở trả lời sau này.