P39
Hạng B2
31/8/07
251
0
0
Re:mời các OSRIDER vào chia sẻ cảm nhận và đánh giá các dòng xe big-bike hiện có

P39 chưa có nhiều kinh nghiệm như bác Cọp, riêng trong nhà đang dựng 2 con Shadow Aero, 1 của Mỹ ( bình xăng con ) và 1 của Châu Âu ( fun xăng diện tử FI ).. có chút cảm nhận:

- Con Shadow Châu Âu ( FI ) đang đi, gắn Po độ thì được cái nổ ỏm tỏi.. um xùm , nhưng nếu thay về Po zin thì xe chạy vọt hơn nhiều tuy tiếng po zin nổ như dream khi đi ngoài đường đông hay nghe như LA khi đi đường vắng.
Ngoài ra xe FI khi đề máy thì tour đã cao ( >1000 vòng ) nên tiếng máy nghe liền tiếng, không rời như xe Mỹ, chơi po độ dể bị tiếng nổ dội ngược khi về ga... FI được cái rất ít hao xăng. Từ ngày đi đến giờ chỉ cầm bấm đề 1 cái là nổ ngay dù trời nắng hay trời mưa, độ tin cậy rất cao.

- Xe Mỹ ( bình xăng con ) tiếng rời, dể chơi Po độ, không  nổ dội ngược, hao xăng hơn ..
Nếu gắn cùng 1 cái Po cho 2 xe thì xe Châu Âu cho tiếng nổ lực hơn, to hơn.

Cái đít xe Châu Âu hơi cao hơn xe Mỹ 1 tí nếu cùng set 1 mức level phuột sau.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Re:mời các OSRIDER vào chia sẻ cảm nhận và đánh giá các dòng xe big-bike hiện có

Thanks bác P39 về buổi thỉnh giáo kinh nghiệm hôm nay nhen, sang tên xong em nhờ anh giúp vụ ... nhé.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

Vậy là mua xe rồi hả? ông P39 đi xe rim hả:D

P39
Hạng B2
31/8/07
251
0
0

dinhvannam nói:
Thanks bác P39 về buổi thỉnh giáo kinh nghiệm hôm nay nhen, sang tên xong em nhờ anh giúp vụ ... nhé.
Có gì đâu em. Anh biết nhiêu thì giúp em nhiêu thôi. Mai mốt em giúp anh lại cái ampli đèn nhá.:D

ngoinhaxanh nói:
Vậy là mua xe rồi hả? ông P39 đi xe rim hả:D

Sau một buổi trò chuyện về chủ đề các dòng Shadow .. bác ấy chọn 1 em Phoenix ( hình như của Thinh bán cá thì phải  :))..

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/10
4.085
0
38

Thanks anh nhiều... bữa trước em nhắn cặp pow đèn giá thơm mà anh chậm tí bị shop hốt mất rồi ( em cũng tiếc tiếc nè )

Em chưa biết cách thay nhớt máy + lab + bảo trì + đủ thứ luôn, bữa nào anh có chạy xe qua cty hay cafe đâu đó cho em đu theo để chỉ em mấy con ốc đó anh ơi, chưa có bằng phi đại có sao ko anh ?

p/s : Mai này thi bằng xong cho em tham gia hội cùng các bác với nhé.

Hạng B2
27/4/08
206
1
0
52

@Nam: chúc mừng bác mới có xe. Bác cho em cái email, em gửi cho bác cái Owner và Service manual rồi tha hồ vọc.

Hạng B2
18/6/07
199
0
18
32
otosaigon.com

mấy anh lớn cho em nhỏ hỏi cái. cái power comander để tinh chỉnh xăng gió trên xe FI phải không?, nếu có máy dynojet + pc thi mình tinh chỉnh xăng gió theo ý mình chứ ko nạp map của người ta?

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38

BacsCar nói:
@Nam: chúc mừng bác mới có xe. Bác cho em cái email, em gửi cho bác cái Owner và Service manual rồi tha hồ vọc.

Thanks bác nhiều, bác gửi giúp em vào email : [email protected]

Ngồi lên em nó và phải nói là úi-trời-ơi em nẹc pô nghe sướng tai quá hihihi... ( hình như xe em chủ cũ móc sẵn pô rồi thì phải )

P39
Hạng B2
31/8/07
251
0
0

dinhvannam nói:
Ngồi lên em nó và phải nói là úi-trời-ơi em nẹc pô nghe sướng tai quá hihihi... ( hình như xe em chủ cũ móc sẵn pô rồi thì phải )

Chứng giấy xong, đi chơi với nhóm 1 tour, đặc biệt chạy gần con Vucan 900.. về sẽ phát biểu khác hơn nữa.. Chắc thay luôn cặp Cobra hay Van & Hine :D

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38

Em đang thúc chứng giấy đây anh ơi, ra biên nhận em báo anh liền.