Hạng B2
24/10/16
233
293
63
48
Cũng ko sao tâm lý chung mà, vùng Vancouver,BC khu Richmond mới phát triển do có nhiều người Tàu nhập cư ở đây.
Nói thêm thằng nhóc con người quen nó học ở Van city ra trường ở lại làm việc có thường trú và cưới con vợ Tàu mới sinh con, bố nó người Sóc Trăng, tôi dân Bạc Liêu bà ngoại có gốc Triều Châu.
Chuyện học con ấy thế lào dồi?
Dạ ba
Cũng ko sao tâm lý chung mà, vùng Vancouver,BC khu Richmond mới phát triển do có nhiều người Tàu nhập cư ở đây.
Nói thêm thằng nhóc con người quen nó học ở Van city ra trường ở lại làm việc có thường trú và cưới con vợ Tàu mới sinh con, bố nó người Sóc Trăng, tôi dân Bạc Liêu bà ngoại có gốc Triều Châu.
Chuyện học con ấy thế lào dồi?
Dạ em cảm ơn bác. Nhóc nhà em đang học 12 .Bé ở Vancouver

• Like
Reactions: METRO
Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
canada mở cửa biên giới chưa cụ? tháng 3 năm sau em tìm trường cho con thông qua luật sư tư vấn ở sài gòn, mà nghe ls nói đợi tới lúc đó coi trường học nó mở cửa cho du học sinh ko mới nộp hồ sơ
năm sau sếp em lên lớp 6 nên muốn tiễn qua bển học, giấy tờ tài chánh thì em chuẩn bị hết rồi, đợi canada mở biên giới là tìm trường thôi

Tập Lái
30/11/15
8
29
13
Tôi nhớ năm 2016 lúc đó đang dự định đi Canada có vào đọc bài của bác chủ thớt. Năm 2018 rốt cuộc tôi và gđ cũng đã sang định cư Canada. Nay thì đã hơn 4 năm và cũng đã có quốc tịch Canada. Thời gian trôi nhanh quá. Cảm ơn bác chủ thớt vì bài đọc của bác giúp tôi có thêm nhiều động lực để đi Canada ngày xưa