Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Số là thế này các bác ạ, hôm nay trời SG đổ mưa từ lúc 3h chiều, e nghỉ ở nhà định bụng khoảng 4h đưa vợ 2 đi đón vợ cả ở Cống quỳnh, loanh quanh 1 lúc đã 4h30 chiều e bắt đầu xuôi CMT8 từ hướng Ngã tư bảy hiền về Cống Quỳnh, nghe các bác trên 4rum bàn rùi, khu vực Tô Hiến Thành chỗ siêu thị Big C ngập sâu nên em bỏ phương án đi hướng này và chạy thẳng CMT8 đi qua gần chợ HÒa Hưng đã hơi kẹt xe rùi nhưng cũng không lâu lắm, chạy thẳng tới ngã 7 - đoạn CMT8 - 3/2 thì kẹt cứng, luồn lách 1 lúc thì e quyết định qụeo phải ra 3/2 vì hướng đi thẳng bị kẹt cứng, ai ngờ đâu chạy được 1 đoạn thì ở đây cũng kẹt, người và xe đông như nêm cối, e nhìn thấy đồng hồ báo xăng đã gác dứoi vạch đỏ khá nhiều, bên trái thì giải phân cách cứng, bên phải 4B, 2B ken đầy, nguy quá nếu hết xăng thì chả biết làm thế nào, thế là e phải tắt hết máy lạnh, tắt đài đang nghe FM99.9 để theo dõi kẹt xe, quay ra sử dụng FM của điện thọai, xe cứ nhích dần từng cm, mãi chưa tới ngã 4 3/2 Cao Thắng mà đồng hồ lúc này là 5h45 nghĩa là đã kẹt gần 1tiếng rùi, em lo quá đành phải tắt máy, rồi khi thấy xe trước chạy được 1 đoạn xa xa em lại đề xe tiến lên, khỏang 6h chiều thì thóat, may mà không bị hết xăng, theo các bác mình có nên để 1 chai xăng khỏang 1 lít dự phòng trong xe không nhỉ, nếu đang đi mà hết xăng thì làm thế nào?

Cũng trong lúc đang lê từng cm đó, khi đề nổ máy e liếc nhìn qua gương thấy khói xe nghi ngút, e lo quá nghĩ thầm bỏ mịa xe mình làm sao mà đề ra nhiều khói thế, đi 1 đoạn nhìn lại hóa ra sau em là 1 con 4 chỗ khói bốc nghi ngút ở phía nắp ca bô bên lái, em sợ quá định xuống xe hỏi xem thế nào nếu chập cháy gì thì bảo ông ý dừng lại chứ đừng cố đi ( mà xe ý bám ngay sau xe em), nói dại xe đó cháy thì xe em chắc cũng a dua theo cho có bạn bè, e sợ quá máy lạnh thì không dám bật vì sợ hết xăng như đã trình bày, xuống xe thì hơi khó vì bị kẹt cửa bởi giải phân cách, cái xe đó nó cứ bò sau xe em gần tiếng đồng hồ may mà không sao, ra tới ngã 4 Cao Thắng là em qụeo trái té luôn, hú hồn, theo các bác trong tình huống này phải xử lý thế nào? Anh em chia sẻ kinh nghiệm để cùng nhau biết mà phòng tránh

Nói thật là lúc kẹt xe e cũng sợ bị buồn tè lắm, may mà trước khi lên đường biết sẽ ngập và kẹt xe là em đã tranh thủ rùi, kinh nghiệm các bác đã chia sẻ rùi nên hôm rồi đi Metro nó phát thừa mấy cái túi nilon là em tống ngay vào trong xe, nhưng tình hình chắn nên để 1 chai lavie 5 lít rỗng thì ổn hơn nhỉ

NPH
Hạng B1
3/9/07
87
0
0
RE: Một số tình huống khó xử khi kẹt xe

Em nghĩ đi trong thành phố đừng để chai xăng trong xe làm gì cho nguy hiểm. Còn nếu đi xa, mà chưa quen độ đường, thì nên dùng can xăng bằng kim loại. An toàn hơn. Và theo kinh nghiệm của nhiều bác trong forum thì nên đổ xăng sớm, đừng để cạn quá hẵng đổ.

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

Mình có lần cũng rơi vào cảnh như Bác, hôm đó trời mưa kết hợp với ngày thi đại học nữa chứ, đón thằng nhỏ học ở nhà thiếu nhi Thành phố ở Lê Quý Đôn xong chạy ra quận 1 đón vợ cả, mới đến hồ Con rùa thì kẹt xe cứng mọi ngã đường mà đồng hồ xăng lại đỏ đèn, thế là mình cho xe đậu bên lề vòng xoay của hồ Con rùa ,tắt máy 2 cha con ngồi trong nghe nhạc. Đúng 2 giờ sau, khỏang 6h30 mới hết kẹt xe. May mà ở hồ Con rùa có chỗ đậu xe chứ như bác đi trên đường chắc toi quá....

Hạng B2
21/5/07
181
0
0

Em nghĩ ở đoạn này lúc đó bác ráng thêm 1 chút nữa rồi chạy vào đượng Nguyễn Thương Hiền, đi thẳng để ra NTMK, rồi ủi vào Lương Hữu Khánh để ra Bùi Thi Xuân chắc sẽ dễ thoát hơn
Trích đoạn: chienthang

chạy thẳng tới ngã 7 - đoạn CMT8 - 3/2 thì kẹt cứng, luồn lách 1 lúc thì e quyết định qụeo phải ra 3/2 vì hướng đi thẳng bị kẹt cứng

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

1. vạch xăng nên trên 1/2 bình mới ra đùong.
2. *ái xong mới lên xe hơi đi ..

bác k nhớ thì có ngày toi, đẩy xe và bị bể ... [&:]

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Vấn đề bác đưa ra thì bác cũng rút ra được kinh nghiệm cho mình và chia sẻ cho mọi người rồi. Trong xe lúc nào cũng phải có khăn giấy, bịch nilon và chai nước. Còn xăng thì đừng bao giờ để kim đến vạch đỏ.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.191
113
Q3

Ui già cảm giác ghê rợn ....em cũng bị 1 lần ở Suối Tiên
Vạch đỏ từ Tân Vạn, sao đó là đèn báo xăng chớp chớp ...:mad: Đành phải xài đề hơn nhiều[8D]
Tại e cố tình cho nó gần hết xăng vì đổ chai súc béc:D

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

em bị một lần kẹt xe ở Hàng xanh, định phi về cty đổ lấy hđ, cuối cùng tắt máy lạnh, vừa bò vừa run, nó mà chết mà là bị chửi um lên :(

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50

Trích đoạn: muon_mua_xe

Em nghĩ ở đoạn này lúc đó bác ráng thêm 1 chút nữa rồi chạy vào đượng Nguyễn Thương Hiền, đi thẳng để ra NTMK, rồi ủi vào Lương Hữu Khánh để ra Bùi Thi Xuân chắc sẽ dễ thoát hơn
Không cố được bác ơi vì đi thẳng nó kẹt cứng mấy cái xe buyt rồi, e tính đến Cao Thắng thì quay lại, ai dè. Còn trường hợp có cái xe cứ bốc khói đi ngay sau mình nữa chứ thật hãi hồn, xe đó mà cháy lúc đó thì các bác bảo phải làm sao, e đã tính rồi đi xa xa con lươn 1 chút để có thể mở được cửa xe mà bỏ xe chạy, cửa sổ e cũng mở hết hihi may mà không có chuyện gì nghĩ lại vẫn thấy sợ

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Em thì hay đổ xăng ở cây xăng quen nên cứ khi còn một vạch ( ko kể vạch đỏ ) là em đã tính chuyện đổ rồi, mấy hôm rồi HN tắc đường cũng cảm thấy yên tâm - vì trong bình còn hơn chục lít xăng. Còn trong xe em có túi nilon chống nôn nên cũng ko lo chuyện "lái" lắm - tắc đường- bí quá thì về mo- kéo phanh tay làm tý vậy.