Hạng B2
9/12/19
462
475
63
Có 300 thì cứ mạnh dạn i10 sedan AT cho nó nhẹ nhàng bác ơi.

Bác ấy không phải tính toán chi ly mà không rành thôi.

Mà tính toán thì đã sao? Tiền công làm thủ tục thường là 1tr cho xe nhỏ. Nếu như bác chủ thu nhập < 1tr/ngày thì cứ mạnh dạn tự làm thủ tục, chỉ mất 1 buổi thôi chứ mấy.
Tính e nó vậy bác ơi, nói chung em cũng k quan trọng lắm, ai nói gì nói, miễn vợ con em thoải mái là được ahihi
Và thêm cái, là e thích tự trải nghiệm, cũng như tiết kiệm được khoản nào thì lấy khoản đó dẫn vợ con đi ăn king BBQ hay gogi, việc gì trong khả năng làm được thì làm hết chứ k "cống nạp" vô tội vạ.
đồ ở nhà từ nhỏ đến lớn hư là e mở ra nghiên cứu và sửa tất, nhiều khi lọ mọ đến 1-2h sáng mới xong ^^

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
Mình cũng có ý định lấy em này và cũng đang lăn tăn nhưng không phải vấn đề tiền.
Lăn tăn vì đắn đo xe hàn, máy 1.4. v...v....
Thêm 1 điều lăn tăn là muốn mua xe nhỏ để đưa vô nhà trong hẻm 3m ngang, thêm cái cửa nhà rộng có 3,7m nên đắn đo không biết có de vô lọt cửa không đây.
BX thì nói lấy cái Hyundai i10 sedan cho rồi. Bản thân mình thì không thích em này cho lắm, tại vì đang ngồi em 7 chổ gầm cao đời cũ ( đang gửi xe ở bên ngoài nên khá bất tiện mỗi lần đi lấy xe ), giờ nhảy xuống em i10 thì nhỏ quá.
Bởi vậy đang phân vân muốn lấy em Hyundai Accent AT bản full hoặc em Elantra AT bản thường.
Cổng nhà chưa sửa nên chưa quyết tâm xuống tay. Đợi 1,2 hôm nữa sửa cổng xong sẽ quyết.
Mà nào giờ cầm lái gầm cao rồi nên cũng máu me em XPANDER nữa mới khổ chứ.!!!!!!
Thiệt là đau lòng. Mấy anh cho em lời khuyên được hôn.
e có nghiên cứu, cũng như "ăn dầm nằm dề" từ otosaigon, otofun, oto-hui, cũng như các group trên facebook! nói chung hạng B thì chấp nhận "sống chung với lỗi" thôi
kể sơ ra lỗi mà e tổng hợp được thường gặp trên accent cho bác "tham khảo" ^^: lỗi trục vít tay lái (thay mới đi 1 thời gian vẫn bị lại, lỗi này là bệnh kinh niên của kia lẫn huyndai), lỗi kiu ở vị trí phía dưới băng ghế sau do mối hàn "yếu" (gia cố bằng cách bắng thêm ri-vê), lỗi cảm biến máy lạnh, máy 1.4 kappa số AT hơi yếu (nếu đi số sàn thì chủ động cũng như ngon hơn)
còn vios thì: tôn mỏng (nhìn nóc xe, vị trí đuôi cá từ phía sau, có cảm giác "dợn sóng), rotyn thường xuyên hỏng, điểm đặc biệt lo lắng là hộp số CVT, lo là lo đi trên 150.000km bắt đầu hư "dây đai truyền động" thì hơi bị mệt

tóm lại: xác định mua xe thì xác định "sống chung với lỗi", hư đâu ta sửa đó thôi, như mer c200 mua hơn tỷ mà lỗi lên lỗi xuống, huống chi mấy con xe cỏ này ahihi
https://baomoi.com/mercedes-c200-bi-loi-tuot-chan-ga-khach-hang-co-duoc-doi-xe-moi/c/33083778.epi

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
Tất nhiên mang nợ là khổ rồi bác ạ nhưng so với cảnh cần xe thuê không được còn khổ hơn nhiều đó. Miễn sao bác chủ thớt có kế hoạch trả nợ là OK thôi, vay bank thì không thể sai kế hoạch trả nợ được nhé bác, nhiều trường hợp vỡ KH nên phải bán xe trả nợ do tính toán sai.
VN chúng ta vốn dĩ là người cần cù chịu khó và tằn tiện, khi đời sống kinh tế khá hơn tất nhiên ai cũng muốn sắm sửa/trang trải cho c/s tiện nghi hơn, xe hơi là một trong số đó. Đã xác định sắm xe thì trước sau gì mình cũng mua thôi, xem như tiền trả lãi bank và các chi phí khác là tiền mình thuê xe và các lợi ích chiếc xe mang lại.
Mình không cổ vũ mọi người vay tiền bank mua xe, cũng không phải làm trong bank càng không phải là sales xe mà chỉ là người đã từng vay tiền bank mua xe thôi. Mình chưa bao giờ hối hận hay nghĩ mình đã quyết định sai cả dù xe mình mua về chỉ chạy cuối tuần đi supermarket và tháng về quê vợ một lần à.
Dù không sử dụng hàng ngày nhưng mỗi khi nhìn thấy xế yêu cũng cảm thấy vui và HP, khi rửa xe dù mệt nhưng cũng rất vui vì điều đó.
dạ, cám ơn bác vì đã thấu hiểu ạ!
nói chung thì "lượng sức" thôi ạ, tỏ vẻ cũng như hơn thua với đời chỉ có thiệt thân chứ chả mập béo lên tí nào.
Nhiều ông cứ thích vẻ ngoài hào nhoáng, cũng như thích được mọi người ca ngợi, vây quanh, đi ô tô có tỏ ra vẻ đại gia, chi tiêu ào ào, tới lúc cũng đường thì bán xe trả nợ

Hạng D
10/4/10
1.349
4.776
113
bác chủ giống e
nên em đang chờ thêm nửa năm coi sau đã
con accent nó chỉ được cái dài hơn soluto chứ máy ko khác mấy
soluto hợp lý hơn đó bác.

• Like
Reactions: thythy2019
Hạng D
22/1/19
4.063
6.706
113
bác chủ giống e
nên em đang chờ thêm nửa năm coi sau đã
con accent nó chỉ được cái dài hơn soluto chứ máy ko khác mấy
soluto hợp lý hơn đó bác.
Hơn soluto cái ESC, keyless, cửa gió điều hòa, hộp số 6 cấp ... đó bác.

• Like
Reactions: thythy2019