Hạng C
27/7/13
565
385
63
40
Nếu e là chủ xe sẽ liên lạc thêm nhiều báo khác nữa để làm rõ chuyện này. Làm càng lớn chuyện càng tốt, lúc đó KIA sợ ảnh hưởng uy tín cũng như hình ảnh trong mắt KH cũng như người dân sẽ phải xử lý vấn đề này, trả lại quyền lợi cho người dân

Hạng C
27/7/13
565
385
63
40
ở hãng nào cũng có những cố vấn kỹ thuật bán mình cho cò nái bác ạ.lòng tham của con người là vô đáy.tiền luôn làm mờ mắt những giá trị và đạo đức
E rất thích câu cuối của bác Toan: " Tiền luôn làm mờ mắt những giá trị và đạo đức"

Tập Lái
28/1/13
11
11
3
46
Mình cũng bị cò xe là người quen cũng lâu năm nha các bác , mình cần mua camry nó nói đang có chiếc 2003 nó mua để đi xe ngon lắm nó xem kỹ rồi trước khi nó mua nhưng có bà chị bên Mỹ chuẩn bị về mà nó nói bà này mỗi khi về lấy xe nào đi là nát xe đó nên nó bán cho nhanh , vì thấy quen biết mặc dù mình biết nó là lái xe cũ nên cũng có phần an tâm nói thiệt mình cũng gà mờ lắm mới lần đầu mua xe nên thấy người quen nói như vậy thì cũng có phần yên tâm nên quyết định mua . thiệt mua xong về đi là nó tùm lum bệnh sửa 1 đống tiền thiệt oải tập 1 .Mình nãn quá đi được khoảng 8tháng nên kêu bán cò xe vô coi nói xe bị đụng đầu đụng đuôi luôn rồi ko mua nãn tập 2 ,để xe nằm thêm 4tháng nữa ko ma nào mua nên mình kêu lại thằng bán xe cho mình xuống cho nó thâu lại nó phán câu xanh rờn xe cũ giờ hạ giá lắm với xe này nói thiệt nó cũng bị tn rồi nên nó thâu lại nhưng mình phải chịu lỗ 80 chai +tiền sữa nữa cũng khoảng 50chai tc 130chai , rồi cũng phải gả nó lại cho thằng đó mà ức cả gan . quen biết mà còn bị nó cho ăn nguyên trái ớt haizzzz thiệt tình chuyện xe hạ giá thì em chấp nhận dc còn nói xe bị tn thì em sôi máu sao lúc em mua xe quen biết nó ko nói . mua xe cũ giờ chả biết tin vào ai. Xe Camry mình hồng phấn đời 2003 bs 51A-45922 em có rao bán trên oto sg rồi

Tập Lái
21/4/14
37
32
18
... còn nói xe bị tn thì em sôi máu sao lúc em mua xe quen biết nó ko nói . mua xe cũ giờ chả biết tin vào ai. Xe Camry mình hồng phấn đời 2003 bs [BCOLOR=#ff6600]51A-45922 em có rao bán trên oto sg rồi[[/BCOLOR]/QUOTE]

Trời ơi ghê quá, gà như em xáp lại chắc dính chưởng:3dmong:

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Thực ra cái vụ này sai và mất uy tín hoàn toàn ở cửa hàng bán xe cũ. Chiếc xe cũ nát, đâm đụng được đưa về nơi nào đó sửa chữa và thay thế các chi tiết và có thể phục hồi được như mới mắt thường cũng ko biết được. Khi khách hàng đến mua xe thì thời điểm đó chiếc xe chạy hoàn hảo. Test trên máy ko phát hiện lỗi, kỹ thuật của hãng Kia báo tốt là không sai.

Chỉ khi chủ xe mua về tháo tappi hay nhìn kỹ lại mới phát hiện ra đâm đụng hoặc phát sinh hư hỏng thì bên bán phải chịu trách nhiệm chứ ko thể đổ thừa cho hãng được.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Bác nói lùng bùng quá...
[Q
UOTE="auto751, post: 9229224, member: 74459"]Thực ra cái vụ này sai và mất uy tín hoàn toàn ở cửa hàng bán xe cũ. Chiếc xe cũ nát, đâm đụng được đưa về nơi nào đó sửa chữa và thay thế các chi tiết và có thể phục hồi được như mới. Khi khách hàng đến mua xe thì thời điểm đó chiếc xe chạy hoàn hảo ko có vấn đề gì cả. Kỹ thuật của hãng Kia báo tốt là không sai. Khi đưa xe vào hãng mất thêm tiền dịch vụ để kiểm tra và tiền bồi dưỡng cho kỹ thuật thì ko có vấn đề gì. Chỉ khi chủ xe mua về tháo tappi hay nhìn kỹ lại mới phát hiện ra đâm đụng hoặc phát sinh hư hỏng thì bên bán phải chịu trách nhiệm chứ ko thể đổ thừa cho hãng được.[/QUOTE]
Ba

Hạng B2
20/1/13
223
62
28
45
Thực ra cái vụ này sai và mất uy tín hoàn toàn ở cửa hàng bán xe cũ. Chiếc xe cũ nát, đâm đụng được đưa về nơi nào đó sửa chữa và thay thế các chi tiết và có thể phục hồi được như mới. Khi khách hàng đến mua xe thì thời điểm đó chiếc xe chạy hoàn hảo ko có vấn đề gì cả. Kỹ thuật của hãng Kia báo tốt là không sai. Khi đưa xe vào hãng mất thêm tiền dịch vụ để kiểm tra và tiền bồi dưỡng cho kỹ thuật thì ko có vấn đề gì. Chỉ khi chủ xe mua về tháo tappi hay nhìn kỹ lại mới phát hiện ra đâm đụng hoặc phát sinh hư hỏng thì bên bán phải chịu trách nhiệm chứ ko thể đổ thừa cho hãng được.
Cuối cùng thiệt hại là chủ xe. Còn khi người đi mua xe kg có kinh nghiệm mới nhờ đến hãng, anh làm dịch vụ có thu phí thì phải chịu trách nhiệm. Còn nói như bác nhơ hãng ktra làm gì?

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Cuối cùng thiệt hại là chủ xe. Còn khi người đi mua xe kg có kinh nghiệm mới nhờ đến hãng, anh làm dịch vụ có thu phí thì phải chịu trách nhiệm. Còn nói như bác nhơ hãng ktra làm gì?

Mấy ông trong hãng chỉ kiểm tra qua loa cho xong, coi xe cũ phải nhờ mấy ông ở gara hoặc người có kinh nghiệm đi coi thì mới biết đc xe tốt hay ko.

• Like
Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.361
113
Bình Tân
Mấy ông trong hãng chỉ kiểm tra qua loa cho xong, coi xe cũ phải nhờ mấy ông ở gara hoặc người có kinh nghiệm đi coi thì mới biết đc xe tốt hay ko.
- Đúng đấy bác, đi mua xe cũ phải nhờ mấy anh em thân quen, biết về xe đi kiểm tra mới biết được. Mà nên mua xe chính chủ, xem xe tại nhà là ổn nhất.
- Vừa rồi em cũng tính vào hãng mua xe đã qua sử dụng, tí nữa thì mua phải xe bị lật. Hên cho em là trước khi chồng tiền em nhờ người quen kiểm tra lai nên không bị lừa.

Hạng B2
10/9/14
225
100
43
47
Lỗi này là nv anh hải làm sai rồi nên a hải phải có trách nhiệm mới đúng để kh còn tin tưởng vào a nữa. Mong rằng chủ xe được câu trả lời thỏa đáng từ a hải