Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mua phụ tùng chính hãng ở đâu?

Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
Xe em xe bình đân có nên thay buri xịn hơn ko anh? Có cần thiết không ah?
xe mình 8 vạn thay. Mình tự thay ở nhà, đặt bên shop loại Iridium tough Denso VCH20.
Thay vào thấy đề nhẹ hơn, đi đường trường mượt. nhưng đợt tết rồi chạy từ SG đi Daklak liên tục thấy máy hơi rốc, cảm giác ko mượt mà như đi gần 1-200km

• Like
Reactions: Thanh2801
Hạng B2
21/11/05
169
68
28
Thì cứ vào hãng mà mua thôi.
Lọc xăng, bơm xăng ko đúng thì làm sao gắng vô dc?

Hạng C
9/7/16
561
376
63
35
Hồ Chí Minh
xe mình 8 vạn thay. Mình tự thay ở nhà, đặt bên shop loại Iridium tough Denso VCH20.
Thay vào thấy đề nhẹ hơn, đi đường trường mượt. nhưng đợt tết rồi chạy từ SG đi Daklak liên tục thấy máy hơi rốc, cảm giác ko mượt mà như đi gần 1-200km
Oh vậy hả anh. Em cũng đang định thay loại Iridium.

• Like
Reactions: chautai106
Chào các bạn

Để chăm sóc cho con xe cỏ của mình, em luôn tuân thủ quy định của nhà sản xuất, đặc biệt là về phụ tùng thay thế. Đem ra Garage thì đa số thay phụ tùng không đúng chủng loại, quy định cũng như theo tông số của nhà sản xuất.

Ví dụ: kỳ rồi thay bugi, quy định là loại bugi có khe hở đánh lửa là 0.8 +/- 0.1. Nhưng gara cứ Bugi là thay nên khe đánh lửa là 1.1. Sai thông số kỹ thuật, chạy thấy khác liền, máy kêu và không vọt bằng.

Với Garage, họ chỉ quan tâm làm sao nổ máy, và thu lợi nhiều hơn.

Ngoài ra những phụ tùng thay thế như lọc, gió, lọc xăng, bơm xăng .... cũng không dùng đúng chủng loại mà NSX yêu cầu.

Cho em hỏi các bác, ở SG em muốn mua hàng chính hãng, đúng chất lượng như Bugi NGK, hay Bosch thì mua ở đâu đúng chất lượng và chủng loại yêu cầu.
Mua online thì hên xui, không đảm bảo.

Cám ơn

View attachment 3109054*Ảnh minh họa
Cụ nên mua theo hãng xe bán có thương hiệu của Hãng xe

• Like
Reactions: dragonhair
Hạng F
29/10/16
11.600
22.274
113
Pháp