Hạng B2
23/4/11
258
1.322
93

Tình hình là em sắp phải chia tay em Escape 5 chỗ, muốn lên 7 chỗ gia đình đi cho rộng rãi mà vẫn lăng tăng giữa 2 em Everest và Pajero Sport nên nhờ các bác tư vấn giúp em với
Giữa 2 con này mình nên chọn con nào thì hợp lý ạ?
1. E thường đi tuyến Vũng Tàu - Biên Hòa - Bình Dương nên đường xá khá tốt và rộng rãi. Với điều kiện đường như thế thì xe nào ổn hơn ạ?
2. Nội thất, máy lạnh, cảm giác thoải mái của người lớn tuổi ngồi sau thì xe nào hơn ạ?
3. Tiết kiệm dầu cộ thì 2 xe như thế nào ạ
( E có con Jolie đang muốn đẩy đi vi ăn uống ghê quá, nên đụng lại Pajero vẫn ngại ngại dầu cộ của thằng Mitsu này)

Lúc trước có chạy Everest 2011 của thằng em, lái thì cũng okie nhưng máy dầu kêu to quá (nghe sốt cả ruột). Không biết đời 2013 có cải tiến nào không ạ?
4. Giá cả: hai thằng này giá cả tất tần tật thì tầm bao nhiêu ạ?
- Em thấy thằng Pajero đang sales off nên cũng kết em nó
(h t t p://www.otosaigon.com/forum/Message/7230349-TIN-VUI-CHO-KH%C3%81CH-H%C3%80NG-TH%C3%8DCH-XE-MITSUBISHI-PAJERO-SPORT/ )
Pajero máy xăng và máy dầu nó khác nhau thế nào ạ?
Nhờ các bác tư vấn giúp

Tập Lái
2/7/13
10
0
0
39
Em cũng đang lăn tăn 2 em này, e có vài ý kiến
Fe đang cuối vòng đời sp, PS mới ra 11/2011
PS giảm sốc dùng lò xo, Fe dùng nhíp
Bán kính vòng quay Fe 6.2m PS 5.6m
Fe bền,ít hư vặt (đã dc kiểm chứng qua năm tháng,các cụ bảo thế) PS thì ko rõ
Kiểu dáng theo e thì phần đầu PS đẹp hơn, phần đuôi FE đẹp hơn, tuỳ ..
Cụ nào chạy qua 2 em giúp dùm nhận xét động cơ,tiêu hao nhiên liệu,cảm giác vận hành cái!

Tập Lái
2/7/13
10
0
0
39
em lượm được thông tin này, cụ nghiên cứu nhé

thật lòng em cũng đang kết PS, nhưng đọc cái vụ ù này thấy buồn quá

Hạng B2
12/5/13
218
102
43
Hcmc
Em không chê gì PS cả có mỗi một điểm mà em ghét nhất là cái hộc bánh thì to, bánh xe be ti nhìn không cân môtj tí nào.

Hạng B2
25/6/13
294
6
0
45
mrBen51A007 nói:
Em không chê gì PS cả có mỗi một điểm mà em ghét nhất là cái hộc bánh thì to, bánh xe be ti nhìn không cân môtj tí nào.

Bánh bé cho đỡ hao dầu

Chịu chơi thì gắn bánh to vào

Đỡ hơn hộc bánh bé tí vừa cái bánh zin , khi muốn gắn bánh to lại không vừa

Hạng B2
23/4/11
258
1.322
93
Em cũng nghe nói vụ bị ù. Chiếc Escape của e cũng bị, nhưng có làm cách âm và phủ gầm ở Gò Vấp (Bác oto 721 gì đó) thì giảm rõ rệt. Không biết PS làm cách âm và phủ gầm có giảm ù không nhỉ?

Hạng B2
11/4/13
295
28
28
xemitsubishivn.com
Chào các BÁC em bên sales của nhà Mit, riêng về FE thì em cúng không giám nói nhiều vì thực tế trải nghiệm chắc nhiều Bác cũng đã nghe nói, mỗi loại chắc củng có thế mạnh riêng .
Riêng về Pajero AT bên chỗ em, phiên bản 2012 đang Fix mạnh , giá hiện tại theo công bố nhà máy là: 791 triệu , còn về độ ù Ù thì chắc mọi người cũng biết nhiều và cũng đã có nhiều Bác lão trên diễn đàn chỉ cách và địa điểm sử lý ù Ù không tốn nhiều xèng lắm .
PS 2012 hiện nay có màu nâu .
Theo em được biết sơ bộ thì PS 2012 và 2013 Không có nhiều thay đổi cho lắm . Dàn lạnh băng ghế Sau lắp trên trần thay vì hai bên hông hàng ghế sau .
Bác nào có thêm thông tin gì mới PS 2013 vui lòng chỉ giáo thêm giùm em .Còn riêng về giá cả của PS Thì nếu được xin các Bác ủng hộ bên Em , Em sẽ cố gắng hết sức làm hài lòng các Bác .
Em xin cảm ơn .
Số của em : 0909 488 398 ( Mr Trình ) .