Tập Lái
Em chỉ có tầm trên 300 triệu, em định mua một e Smart Roadster hàng lướt. Nhưng khó tìm quá, mà lại nghe mấy cậu bạn bảo không nên vì sẽ vỡ nợ cho cô vợ này. Mong các bác tư vấn nên mua Smart hàng lướt hay mua Kia Morning, BYD F0, Matiz... đập hộp

Hạng B2
5/12/06
213
0
16
48
SondAuto.Blogspot.com
Làm con BYD F0 đi cụ , chỉ có 250 triệu thôi cụ, mời cụ ngắm và cụ tự quyết định nhé
nên hay không mua Mercedes Smart hàng lướt

Smart Roadster vs BYD F0

Với số tiền 300 triệu - 400 triệu bạn có thể tậu cho mình một em Smart Roadster hàng lướt. Nhưng rồi bạn cũng sẽ phải ôm hận khi phải bảo dưỡng vì phụ tùng thật khó kiếm. Nếu bạn có kiếm ra thì cũng đắt như phụ tùng Mercedes , khuyên bác ko nên mua.

Có cả KIA buổi sáng và mấy xe khác bác định mua đây

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/6/09
145
788
93
Vài lời với bác , dòng Smart này em đã từng sử dụng qua ở úc , xe nhỏ gọn đi trong thành phố thì vô tư ,rất tiết kiệm xăng, đậu xe cũng dễ! Tuy nhien vì xe nhỏ nếu bác chay  > 100 km/h bác sẽ có cảm tưởng như xe sắp cất cánh , nói chung là không an toàn và rất bất tiện nếu như có gia đình , với lại xe này bão dưỡng cũng khá tốn kém , xe em chạy dc 2 năm  ( 21 k km ) thì  bán  , nghe đâu dòng nay hay hư hộp số thì phải!

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
Bác đừng nên mua smart hàng lướt,có thể nói phụ tùng cho e nó rất khó,khó kiếm! E nó sài hộp số thường nhưng ly hợp điều khiển bằng điện,thường hay hư cụm moay ơ,hao nhớt!

Hạng D
10/1/11
1.025
2
0
34
Đang kiếm chiếc cho bà cả đi chợ và đón f1 nghe các bác chê quá, hồi xưa em chạy con roadster cũng ok lắm mà, có hư gì đâu, bác nào thấy ở đâu có smart two hàng mơí hoặc lướt chỉ em nhé. Thanks

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Tầm đó sao ko Kia morning bác nhỉ, em vào haxaco lúc nào cũng thấy smart màu đỏ nằm đó, hỏi thợ thì nói hư mà chưa có phụ tùng thay