Hạng B2
10/8/14
381
444
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hạng B2
14/6/13
147
99
28
Tại sao không suy nghĩ ngược lại tại vì chạy tốc độ thấp nên xe máy thấy có cơ hội chen ngang mà không sợ.Ở nước ngoài chen lấn bậy bạ là banh xác ,em thấy ở Thái đường bờ biển dân lên xuống tấp nập mà xe oto phang toàn trên 80 ,muốn băng qua phải đợi chờ đèn quan sát đang hoàng ,ai dám băng ẩu chỉ có lẽ muốn tự tử.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Kết câu nói của bác # : "Thiết kế đường với vận tốc tối đa nào thì cho phép chạy với vận tốc đó". Vậy việc phải làm là rà soát lại tất cả các biển báo không phù hợp để loại bỏ.

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Tư duy xe máy nó ngấm sâu vào những người làm ra chính sách và những người thi hành chính sách nên những con đường tốc độ xe máy hay đường làng chắc sẽ còn tồn tại nhiều năm nữa! Vừa rồi có Hội thảo về xe máy do UB ATGT quốc gia tổ chức đã có vị phát biểu xe máy tồn tại ở VN 30-40 năm nữa! Các bác cứ yên tâm hy vọng đến thế hệ con hay cháu chúng ta sẽ được sánh vai cùng các nước bằng xe hơi!

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Kết câu nói của bác # : "Thiết kế đường với vận tốc tối đa nào thì cho phép chạy với vận tốc đó". Vậy việc phải làm là rà soát lại tất cả các biển báo không phù hợp để loại bỏ.
Hy vọng bác Thăng giữ lời và mong rằng sau này đang đi 80 km/h ngon lành đừng bị mấy cái bẳng "Zone 40" thình lình xuất hiện làm mình thắng muốn nhổng phao câu

• Like
Reactions: iboss
Hạng C
20/3/13
667
1.279
93
Có tháo bỏ biển giới hạn tốc độ, cho đi tốc độ cao hơn cũng không đi được đâu bác ơi. Đường thì nhỏ hẹp, phương tiện thì đông. Có muốn đi nhanh cũng không nhanh được.
Ví như mấy đường nội thành, đi trên 40km cũng đã khó rồi, cũng là đường nhựa luôn nhé bác!
Rồi cái cao tốc SG-LT, giờ cho lên 120Km rồi, nhưng có cả xe công, xe tải trọng lớn, lượng phương tiện cũng nhiều, nên các xe khác muốn đi nhanh cũng không nhanh được. Vừa rồi em đi chủ yếu dưới 100km/h. Cố đạp lên tốc độ tối đa được chút xíu lại phải chuyển chân phanh rồi.
Thế nên, nó không phải ở quy định, biển báo hiện thời, mà nằm ở vấn đề cơ sở hạ tầng giao thông chưa đáp ứng kịp thời.
Thôi thì đời mình cứ cống hiến để con cháu có cơ hội hưởng thụ bác ạ!