Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Chào các bác. E đang có rắc rối nhờ các bác giải thích giúp ạh.
Chẳng là e có mua 1 con xe và vay của Ngân Hàng ShinHan, thì sau khi xong xuôi NH sẽ cung cấp cho e giấy thế chấp và cavet công chứng để e đi đường. Nhưng 6 tháng sau ( hết hạn công chứng ) thì e có yêu cầu NH cung cấp lại các giấy tờ công chứng trên để e tiếp tục chạy xe thì NH chỉ cung cấp giấy thế chấp công chứng, và từ chối cung cấp cavet công chứng với lý do là cavet công chứng có giá trị vô thời hạn, còn nếu vẫn muốn nó cấp lại thì mất phí 55k, phí thì e ko bàn tới vì ko đáng là bao, nhưng e tức vì lúc mới vay nó nói miễn phí cấp laik giấy và gửi tận nhà, e cũng thấy trên giấy cavet công chứng cũ ko thấy ghi thời hạn, e mua cũng 2-3 chiếc xe vay NH rồi và chưa gặp trường hợp này bao giờ. Các bác cho e hỏi vậy cavet công chứng đó có thật là vô thời hạn và đi đường có bị xxx phạt ko ạh.
E có yêu cầu nó nếu nó dám khẳng định là cavet công chứng đó có giá trị vô thời hạn và ko bị xxx phạt thì phải đảm bảo cho e, nếu bị Công An phạt vì tờ giấy này thì nó sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm thì nó lại ko dám.
Các bác tư vấn cho e với ạh. Đa tạ các bác.
Nếu NH này mà sai thì e sẽ chụp toàn bộ chứng cứ đoạn chat zalo với sale của NH Shinhan này lên mạng để cảnh tỉnh cho các bác

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Theo đúng như pháp luật hiện hành thì khi ra ngoài đường chúng ta cần phải có bản chính của các loại giấy tờ tùy thân đối với người, đối với xe khi lưu thông cần có giấy tờ xe liên quan bản chính luôn ạ. https://vietnammoi.vn/co-duoc-xuat-...-cong-chung-voi-canh-sat-giao-thong-34766.htm
Nhưng thực tế hiện nay có quá nhiều nếu không muốn nói là rất nhiều người mua xe theo dạng thế chấp giấy tờ cho Ngân hàng nên đây vẫn là vấn đề gây tranh cãi chưa có hồi kết đó bác.
Bác chờ xem có bác nào gặp trường hợp tương tự có thể phản hồi cho bác tham khảo.

Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Theo đúng như pháp luật hiện hành thì khi ra ngoài đường chúng ta cần phải có bản chính của các loại giấy tờ tùy thân đối với người, đối với xe khi lưu thông cần có giấy tờ xe liên quan bản chính luôn ạ. https://vietnammoi.vn/co-duoc-xuat-...-cong-chung-voi-canh-sat-giao-thong-34766.htm
Nhưng thực tế hiện nay có quá nhiều nếu không muốn nói là rất nhiều người mua xe theo dạng thế chấp giấy tờ cho Ngân hàng nên đây vẫn là vấn đề gây tranh cãi chưa có hồi kết đó bác.
Bác chờ xem có bác nào gặp trường hợp tương tự có thể phản hồi cho bác tham khảo.
Dạ cám ơn bác