Hạng B2
19/6/14
194
131
43
40
Ở đây các bác nhầm là KO được dừng đợi đèn ở lane xe tải...Thật ra khi quẹo phải, các bác cứ xinhan chuyển lane đến lane sát phải (tức lane cho xe tải) và quẹo thôi, em đi hoài, có xxx và chả có bao giờ xử phạt...
bac chi vay la Ok, em cung hay di nhu vay.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Nhưng đi như vậy có đúng luật không ? vì chuyển qua lane xe tải là sai biển báo 412 rồi?
Đúng là biển 412 có quy định lane phải dành riêng cho xe tải...nhưng ý nói là khi chạy thẳng kìa...đằng này khi gần đến giao lộ, nếu các bác để ý, sẽ thấy trên cao cao có bảng dẫn đường (rẽ trái, rẽ phải, đi thẳng...), ta cứ chuyển lane sát phải...DỪNG ĐỢI ĐỂ QUẸO...có phải là an toàn giao thông hơn là từ lane giữa chui qua ko? Chui từ lane ngoài hay lane giữa quẹo qua xui xui dám chừng phải đấm bốc với thèng TẢI nào có mà Toi...
E đi hoài, gặp xxx ko biết bao nhiêu lần, cũng khấn vái nó khều vào...sẵn hỏi thăm cho ra lẽ...mà chẳng ma nào khều...

• Like
Reactions: diluantran
Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô
E thấy cách này là ok nhất đó bác
Mấy lần em định rẽ vô hỏi mấy chú xxx ở Bảy Hiền, với gần Parkson Hùng Vương..mà vợ em cản không à!haha..cho là e tấp vô hỏi tới nơi lun!!!

Tập Lái
2/9/14
42
26
18
33
Mấy lần em định rẽ vô hỏi mấy chú xxx ở Bảy Hiền, với gần Parkson Hùng Vương..mà vợ em cản không à!haha..cho là e tấp vô hỏi tới nơi lun!!!
Hôm nào bác rẻ vô hỏi thử..đợt dưới cầu vượt cây gõ khúc chợ cây gõ ve5 minh phụng có giao lộ minh phụng 3/2 k có đèn mà có vạch kẻ dùng..e thấy xxx đứng đó lượm 4 bánh k dừng chờ đèn bên đường 3/2 mà 2 bánh k lượm..e mới vòng lại hỏi bọn nó nói là tuỳ ý thức mỗi người dân còn muốn dừng hay k đều được,rồi e hỏi z sao bắt 4 bánh mà k bắt 2 bánh bọn nó nói nhắc nhỡ..lúc đó cũng có 2 3 bác bị dừng xong bọn nó cho đi..giờ thì nó lắp đèn rồi..

• Like
Reactions: ntt61 and skidaero
Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô
Hôm nào bác rẻ vô hỏi thử..đợt dưới cầu vượt cây gõ khúc chợ cây gõ ve5 minh phụng có giao lộ minh phụng 3/2 k có đèn mà có vạch kẻ dùng..e thấy xxx đứng đó lượm 4 bánh k dừng chờ đèn bên đường 3/2 mà 2 bánh k lượm..e mới vòng lại hỏi bọn nó nói là tuỳ ý thức mỗi người dân còn muốn dừng hay k đều được,rồi e hỏi z sao bắt 4 bánh mà k bắt 2 bánh bọn nó nói nhắc nhỡ..lúc đó cũng có 2 3 bác bị dừng xong bọn nó cho đi..giờ thì nó lắp đèn rồi..
Ủng hộ Bác!

Hạng D
29/1/13
1.351
14.305
113
nói như bác thì, người không rành đường đi đến ngã rẽ của mình mà chưa vào lane hổn hợp phải chạy thẳng luôn để vòng lại àh?
gần đến ngã tư em tách vào lane xe tải, em quẹo phải ngay trên làn xe tải vì dưới đường có mũi tên qẹo phải!
Đúng vậy bác ! Tới ngã tư trên làn 3 line thì tấp vào line 3 ngoài cùng có mũi tên rẻ phải chờ đèn cho phép rẻ phải thì rẻ. Mình đi hằng ngày mà thấy có bảng cấm rẻ phải nào ở đâu ta.?

Hạng B2
3/1/12
366
153
43
Đọc hết trang 5 mà vẫn không giải quyết được NLV quẹo phải PH. Thực tế là không giải quyết được trừ khi anh Chánh điều chỉnh!
Trừ trường hợp nhập làn chung với 2 bánh.
Các trường hợp còn lại - đều sai luật!
1. Sai làn xe : nếu ô tô dừng sát lươn phải (tức làn của xe tải)
2. Sai BB 412 (Vạch 1.18): Chỉ có vạch hướng đi thẳng - cho làn giữa và sát lươn trái
Theo em, nên bỏ phân làn chỉ cho xe tải,bus. Nên gộp chung cho tất cả phương tiện nếu muốn rẻ phải - tại làn sát con lươn.
Tại XXX không tuýt đấy. Nếu tuýt, bác có lý do nào để biện minh hay không?

Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô
Đọc hết trang 5 mà vẫn không giải quyết được NLV quẹo phải PH. Thực tế là không giải quyết được trừ khi anh Chánh điều chỉnh!
Trừ trường hợp nhập làn chung với 2 bánh.
Các trường hợp còn lại - đều sai luật!
1. Sai làn xe : nếu ô tô dừng sát lươn phải (tức làn của xe tải)
2. Sai BB 412 (Vạch 1.18): Chỉ có vạch hướng đi thẳng - cho làn giữa và sát lươn trái
Theo em, nên bỏ phân làn chỉ cho xe tải,bus. Nên gộp chung cho tất cả phương tiện nếu muốn rẻ phải - tại làn sát con lươn.
Tại XXX không tuýt đấy. Nếu tuýt, bác có lý do nào để biện minh hay không?
GTCC với XXX đi nhậu với nhau hoài...bọn họ "gài" đó =))