Hạng C
5/9/13
689
156
43
peavey nói:
KingLong nói:
peavey nói:
Bác ra phường làm giấy Ủy quyền cho ng đi nhận thay, ng được Ủy quyền phải chung hộ khẩu với ng đứng tên cavet nếu ko phải vợ chồng
Công chứng phường dám chứng mới là lạ. Qui định thẩm quyền công chứng giờ là độc quyền của Phòng công chứng nhé bác
Bác ghé F10-Q4 làm thử nhé, em mới làm xong. Có phải công chứng nhà đất đâu mà phường ko dám chứng
Bác hên do nơi giải quyết du di hoặc yếu năng lực thôi....
Bác peavey đọc link này nhé.....
http://moj.gov.vn/ct/tint...-khac.aspx?ItemID=3757

Thực tế, cách đây hơn hai năm mình đi lấy cà vẹt xe dùm bà chị ở 282 mang theo giấy Uỷ quyền do UBND thị trấn chứng thực (quen nên chứng ẩu, nếu công chứng ở Phòng công chứng thì hồ sơ phải có Giấy hẹn, mà giấy hẹn thì mình đang giữ) bị một cô trung uý trẻ CSGT tuýt còi liền. Cô ấy bảo "giấy uỷ quyền không có giá trị do nơi chứng thực không đúng thẩm quyền".
Thế là ngậm ngùi đi về....quê độ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66
Có dịch vụ chuyển phát nhanh đó bác ! Khi làm thủ tục xong nhận giấy hẹn . Có cái bàn chuyển phát nhanh của bưu điện . Mình đến đăng ký thôi bác à, tuy nhiên thời gian nhận sẽ lâu hơn ạ

Hạng C
19/1/14
708
459
63
46
Giờ ai mà lên lấy giấy theo giấy hẹn nữa! CPN làm cái rẹt, 20k xong. Mấy em tận tình lắm.

Hạng B2
25/11/12
293
57
28
cuongduong nói:
Mustafa nói:
Tip 1 phát cho bác: bác để tờ 100k kèm theo phiếu biên nhận là xong:p
Quên đi bác, phải đúng người như trong CMND hoặc có giấy ủy quyền thì mới nhận được nha bác. 100K của bác ko đủ lớn để họ làm sai đâu.
nếu bit cách thì 100k là được việc.