Hạng F
29/10/14
8.568
11.281
113
Biết là nguy hiểm nhưng vào rửa xe. vứt xe đó qua quán cafe ngồi. Chả lẽ cứ kè kè cái chìa khóa bên mình. Cái này là trách nhiệm của tiệm sửa xe

Hạng D
4/2/08
4.578
6.447
113
TPHCM
em không bao giờ giao chìa khóa cho thợ rửa xe, thậm chí mấy quán ăn cũng vậy, em toàn nói để em lái cho... có lần 1 xe khác lên cầu nâng mà thằng thợ nó không về P, chỉ về N và kéo thắng tay, may là không sao.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng B1
6/6/08
98
133
33
www.f1vietnam.com
Mấy cậu rửa xe đa số chẳng có bằng lái gì (toàn nhãi con lấy đâu ra bằng), xe thì không quen, dễ toạch lắm. Ngoài ra các ông ý lên xe cái là chỉnh ghế lung tung, xe em lại không có nhớ ghế :).

Tốt nhất là tự mình đánh ra vào. Cho người thân mượn, biết rõ người ta tính tình thế nào trình độ lái ra sao mà còn vẫn nguy hiểm vì không quen xe, đừng nói là mấy chú nhóc không bằng, tính thì đa số là cẩu thả (nhìn bọn nó rửa xe mình thì biết).

Nhiều thằng nó thấy xe có chức năng gì hay hay nó còn nghịch: có lần em đưa nó chìa để mở cốp, nó thấy cửa tự động hay quá mở ra mở vào 7-8 lần. Em ngó thấy mới đòi chìa lại vì mở khoảng chục lần là hết ắc quy ngay.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/6/13
356
253
63
47
Vậy chủ xe sẽ bị liên can:

- Xe bị giữ để điều tra
- Liên đới bồi thường vì giao cho ông kia chạy?
chủ xe k chịu trách nhiệm vì dây là giao xe cho tiệm. Chủ tiệm rửa xe chịu trách nhiệm vì dễ xe cho mấy thằng ngu chạy.

Hạng B2
14/3/14
202
309
63
nhìn mặt mấy đứa rửa xe thì biết có GPLX hay không rồi
nếu có GPLX chắc gì người ta chịu đi rửa xe ?
Mấy cậu rửa xe đa số chẳng có bằng lái gì (toàn nhãi con lấy đâu ra bằng), xe thì không quen, dễ toạch lắm. Ngoài ra các ông ý lên xe cái là chỉnh ghế lung tung, xe em lại không có nhớ ghế :).

Tốt nhất là tự mình đánh ra vào. Cho người thân mượn, biết rõ người ta tính tình thế nào trình độ lái ra sao mà còn vẫn nguy hiểm vì không quen xe, đừng nói là mấy chú nhóc không bằng, tính thì đa số là cẩu thả (nhìn bọn nó rửa xe mình thì biết).

Nhiều thằng nó thấy xe có chức nay gì hay hay nó còn nghịch: có lần em đưa nó chìa để mở cốp, nó thấy cửa tự động hay quá mở ra mở vào 7-8 lần. Em ngó thấy mới đòi chìa lại vì mở khoảng chục lần là hết ắc quy ngay.
Đúng là có cái này, cái nọ, người này người kia Bác. Nhưng tất cả là do chủ tiệm rửa xe thôi. Lúc trước em làm bên bãi giữ xe có rửa xe luôn, đích thân em quản lý và chỉ 1 mình em mới được chạy xe lên xuống cầu thoi. Bọn rửa thì chỉ việc là rửa thôi, cấm leo lên chạy xe của khách, khong có chuyện tò mò xe của khách,...
Còn Bác gì đó nghĩ " nếu có GPLX chắc gì người ta chịu đi rửa xe?" Là sai lầm Bác nhé. Nếu chỗ nào uy tín thì rửa xe hiện nay đa số đều đã co bằng lái hết Bác, tính theo bình quân có tiền bo là hon 10c/tháng/nguoi đó Bác chứ khong thấp đâu...:3danbanh:

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Mấy ông đi mấy con siêu xe 5 - 6tỷ trở lên khi đi rửa xe chắc tự lái hết chứ ko dám giao xe cho tụi rửa xe nó lái. Những vụ như thế này cũng xảy ra nhiều rồi và báo chí có đăng. Nhưng hình như các tiệm rửa xe vẫn còn chủ quan về vấn đề này. Xem clip từ camera mà thấy lạnh người khi con Grandis va trúng vào chiếc xe máy đầu tiên...

Hạng B2
10/11/16
123
76
28
48
Em thấy là những tiệm rửa xe uy tín thì đích thân chủ hoặc quản lý mới được phép điều khiển xe, các nhân viên khác chỉ làm đúng nhiệm vụ của mình thôi. Thực tế có 1 số chủ xe (đặc biệt là nữ) không tự chạy xe lên cầu nâng được (cái này em chứng kiến rồi), may mà là cầu nâng nên chỉ lọt bánh xe ra ngoài thôi, chứ còn cầu cố định xây bằng bê tông thì chắc tiêu rồi. Cái này là do tiệm rửa xe quản lý yếu kém, hoặc quá chủ quan, bất chấp mọi nguy hiểm để cho nhân viên không có đủ năng lực điều khiển xe của khách.