Kiểm tra - Thẩm định ô tô cũ
21/9/22
304
807
93
34
Car Audit nhận được cuộc gọi nhờ kiểm tra xe giúp khách, anh mua xe chạy dịch vụ nên cần dòng xe nào nhỏ gọn, tiết kiệm xăng và bền. Lúc đầu tính kiểm tra ở Bình Dương, nhưng khi chủ xe biết Car Audit kiểm tra thì lại thu hồi hình ảnh, chặn tin nhắn và hủy kết bạn zalo với anh. Nhưng cuối cùng anh vẫn tìm được chiếc khác để gọi Car Audit kiểm tra. Tổng thể tình trạng xe như sau:

Ngoại thất:

Nhật Ký check xe Mitsubishi Attrage 2022 - Chất xe không đẹp nhưng khách vẫn chốt

Nhật Ký check xe Mitsubishi Attrage 2022 - Chất xe không đẹp nhưng khách vẫn chốt

• Xe có sơn dặm cản trước, cản sau
  • Cản trước móp do va chạm

Nội thất:

• Nội thất khá bẩn
  • Các chế độ hoạt động đa phần chỉnh cơ
  • Vô lăng, cần số chưa mòn nhiều

• Động cơ chưa có dấu hiệu đại tu, thủy kích
  • Vòng tua lớn không có tiếng kêu bất thường
Chẩn đoán:

• Xe hiện tại không báo lỗi
Khung gầm:

• Gầm chưa xuống cấp nhiều
  • Không có dấu hiệu đâm đụng ảnh hưởng đến khung sườn
  • Động cơ, hộp số nguyên bản
Lái thử:

• Xe lái ổn định
  • Qua đường xấu không có tiếng kêu bất thường dưới gầm
Khách chia sẻ là chiếc kia nhìn bề ngoài đẹp hơn chiếc này, nhưng không cho Car Audit xem thì anh không mua. Khi được Car Audit báo tình trạng, anh yên tâm xuống tiền và hiện tại vừa chờ biển số và chờ Giấy phép lái xe để chạy dịch vụ vì anh mới thi xong là mua xe liền. Cảm ơn sự tin tưởng của anh đối với Car Audit.

----------------------------------------
Car Audit - Dịch vụ kiểm tra ô tô cũ tận nơi
Uy Tín - Chuyên Nghiệp - An Toàn
Hotline/Zalo: 0909954661

Hạng D
22/12/09
3.138
18.305
113
Thái Bình
Khiếp, vừa nghe Car Audit sẽ check xe là lo té luôn, kiểu đó không cần xem xe cũng biết là xe và chủ thế nào rồi
Hồi lâu lắm rồi khi lần đầu đi mua chiếc matiz bs 52X, mình có nhờ được anh Trường195 đi coi giùm. Tới nhà tay cò bán xe nó không cho mang xe ra ngoài, anh Trường mở nắp capo mới thò tay xuống kiểm tra ống nước phía dưới thì nó đuổi mấy anh em ra không cho coi nữa, đi về luôn :D

Hạng C
24/8/13
526
760
93
Vũng Tàu
Hồi lâu lắm rồi khi lần đầu đi mua chiếc matiz bs 52X, mình có nhờ được anh Trường195 đi coi giùm. Tới nhà tay cò bán xe nó không cho mang xe ra ngoài, anh Trường mở nắp capo mới thò tay xuống kiểm tra ống nước phía dưới thì nó đuổi mấy anh em ra không cho coi nữa, đi về luôn :D
Người kinh nghiệm sờ đúng chỗ nên nó ghét là phải :D

• Haha
Reactions: CuBiMi and sonk4
Hạng C
25/4/15
611
669
93
44
vậy quy trình như nào là hợp lý nhỉ CarAudit ?

Mình phải đặt cọc trước rùi mới book Car Audit qua xem ? Hay là gọi lun Car Audit qua xem, mà lỡ chưa kịp qua thì người ta bán mất rùi thì vẫn mất phí à ?

Thanks

• Like
Reactions: target_locked
Kiểm tra - Thẩm định ô tô cũ
21/9/22
304
807
93
34
vậy quy trình như nào là hợp lý nhỉ CarAudit ?

Mình phải đặt cọc trước rùi mới book Car Audit qua xem ? Hay là gọi lun Car Audit qua xem, mà lỡ chưa kịp qua thì người ta bán mất rùi thì vẫn mất phí à ?

Thanks
Cảm ơn bác đã quan tâm đến dịch vụ, thường là khách bên em sẽ qua xem trước, nếu thích rùi thì gọi bên em qua kiểm tra. Bác gọi trong ngày thì tùy thuộc vào tình hình thực tế nếu trống lịch sẽ đến chỗ của bác ngay, nếu bác muốn chắc chắn hơn thì đặt lịch trước. Ví dụ nếu bác đặt lịch sáng mai thì cả buổi sáng hôm đó là của bác luôn. Còn về phần phí, bác cọc trước cho bên em để lên lịch, nếu không xem xe được thì bên em sẽ hoàn cọc lại cho bác ạ. Em có nhắn bác rùi, bác check giúp em nhé

Hạng F
22/7/13
8.977
40.270
113
Rồi ảnh đâu rồi a? Có phải a độ 4 thụt hơi vô Pajero bẩu êm hơn LX570, rồi cả nhóm khen ngon đúng ko a?