Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Re:Nhờ các bác OSer: Hoàn thiện căn hộ giá bao nhiêu?

hi hi, Petroland đến Q4 2012 mới giao mà, mợ lo làm gì sớm !!!

Hạng B2
6/4/11
134
0
0

Vừa rồi em vào xem, thấy căn làm nhanh nhất là thì đã xong laphong, lát gạch, còn căn của mình thì cũng lát xong gạch phòng tắm rùi... Q4/2012 mới giao thì có lâu quá ko?

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
easydream nói:
:mad:
recdecor nói:
Bác hỏi khó quá, vì quan trọng bác tính làm như thế nào? Nhu cầu của bác tới đâu? Phụ thuộc vào style và vật liệu nữa đó bác
Tại em cũng gà mờ về vụ này nên mới nhờ các bác tư vấn xem có các mức giá dao động trong khoảng nào. Bên CDT thì giá hoàn thiện là 1.5tr/m2, em ko biết mức này cao hay thấp so với giá thị trường, nhưng sợ họ làm ko kỹ nên mới tính đến phương án outsource (em bị ám ảnh cái cc tái định cư đang ở, gạch, vôi vữa trong nhà cứ rơi lổn xổn Nếu p/a này khả thi thì ngoài hoàn thiện còn làm luôn trang trí nội thất nữa.
Do tài chính có hạn nên em cũng ko yêu cầu cao lắm, em thích style đơn giản, gọn gàng, tinh tế, về chất lượng thì tầm trung (bền tương đối).
Mong các bác tư vấn thêm.
Hì, cao hay thấp do vật liệu thôi bác, như bác Tồn đã nói rồi. Cứ đưa ra giá chung vậy, sau đó tính ngược lại vật liệu cho từng hạng mục. Tính giá m2 để tiện lợi cho bác ước chừng thôi, chứ khi bác làm thì nhà thầu sẽ tới tư vấn cho bác cụ thể.

Hạng B1
21/12/10
56
1
0
Anh easydream hình như đang nói về Petro Vn landmark ? Bên này dự kiến giao nhà thô cuối năm nay, trễ lắm thì tràn qua quý I năm sau !

Hạng B2
6/4/11
134
0
0
tinduan nói:
Anh easydream hình như đang nói về Petro Vn landmark ? Bên này dự kiến giao nhà thô cuối năm nay, trễ lắm thì tràn qua quý I năm sau !
Nhanh nhất cuối năm giao nhà thô, còn đối với căn KH mua hoàn thiện thì khi nào giao nhà bác ơi?

Hạng B1
7/12/09
63
2
18
Híc, Bác này còn phải thương lượng
Trong khi mình cần nhận căn hộ hoàn thiện thì mới nhận được thông báo của chủ đầu tư là sẽ giao phần thô vào 31/12/20011 (trể hơn 1 năm rồi). CDT sẽ trừ đi phần hoàn thiện là 1,3 triêu đồng/m2, không biết CDT căn cứ trên cái gì mà có con số này
Các Bác tư vấn dùm mình với, giá này có phù hợp ko? vì mình thấy ko thể làm gì được với số tiền này
Giá lúc mua 12tr/m2, DT 72m2

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
46
Song Ha nói:
Híc, Bác này còn phải thương lượng
Trong khi mình cần nhận căn hộ hoàn thiện thì mới nhận được thông báo của chủ đầu tư là sẽ giao phần thô vào 31/12/20011 (trể hơn 1 năm rồi). CDT sẽ trừ đi phần hoàn thiện là 1,3 triêu đồng/m2, không biết CDT căn cứ trên cái gì mà có con số này
Các Bác tư vấn dùm mình với, giá này có phù hợp ko? vì mình thấy ko thể làm gì được với số tiền này
Giá lúc mua 12tr/m2, DT 72m2
Các bác chuyên về BĐS tư vấn cho bác ấy với, còn bác hỏi về nội thất thì em sẽ tư vấn cho bác những gì em biết.

Tập Lái
27/10/11
8
0
0
53

Mỗi mức giá thì thường kèm theo chất lượng vật liệu khác nhau. Quan trọng ngân sách cảu bác ntn thôi. Chia sẻ từ kinh nghiệm của tôi.

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43

150 trẹo gồm những gì đẹi koa ?

Status
Không mở trả lời sau này.