Tập Lái
22/10/14
4
1
1
33
Em nghĩ là bác nên chọn Ford , chất lượng và giá cả cũng hợp lý nữa, làm dịch vụ thì cần độ bền và rộng rãi, có gì cần trao đổi bác cứ lh e qua số này nhé : 0908.437.119 , Phước 23t

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Đứng trên quan điểm của em và tiêu chí của bác em có chút ý kiến :
- Độ bền về dài lâu : Hồi xưa con Hiace lắp ráp trong nước giá 7xx ( Xấu, chật ) còn độ bền thì đã được kiểm chứng. Giờ đây con Hiace Nhập nguyên con từ Nhật giá 1,1xx dài hơn, rộng rãi hơn, đẹp hơn ,nhưng giá cao . Xét về độ bền thì con Hiace lắp ráp còn hơn con Transit , nói chi con Hiace nhập từ Nhật thì miễn bàn ..

- Giá Phụ tùng và chi phí bão dưỡng : ở các cấp bão dưỡng và phụ tùng thì 2 con gần như không chênh lệch nhiều . Chỉ có điều Bác sử dụng dịch vụ của Toyota thì được thêm tính tiện lợi do Đại lý , Chi nhánh phủ đều hơn .

Theo em thì nếu bác chạy dịch vụ tuyến cố định thì chơi em Transit . Bác chạy hợp đồng cho Công ty thì chơi Hiace vì nhìn xe sang hơn .
Hiace nhìn sang hơn mới kinh chứ

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
E thấy thị trường hiện giờ xe công ty chở CBNV thì hình như ngta chuộng Hiace hơn (mấy anh trên vsip thấy hay đi em này), còn kinh doanh thì lại là Ford Transit hơn, ko biết sao

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Thế theo bác thì transit nhìn sang hơn à, thế còn kinh khủng hơn . Có thể bác nhìn không sang nhưng thị trường nhìn khác con mắt của bác .
Cha chả, xem sale nhà Toy đanh đá chưa này. Kinh đấy