Tập Lái
12/12/16
3
1
3
37
Trước tiên em chào cả nhà! em là thành viên mới.... Hôm nay em kính nhờ cả nhà, nhất là các cụ đã từng sử dụng jolie 2003 tư vấn dùm em.
Thật ra em chẳng biết cái khỉ gì về máy móc xe cả... cơ quan hiện đang có chiếc xe jolie 2003 thanh lý, khổ lắm không có lúa nhiều nhưng lại đam mê đỉnh điểm, nên em có nhã ý rước con bé ấy về, nói thật nhìn bề ngoài nó cũng thấy gướm do để thanh lý lâu (bụi bặm đóng), mà em cũng có gợi ý hỏi mấy anh từng làm việc với con bé ấy thì nói là nó đòi ăn uống lắm, không biết là do xe cơ quan, mấy ảnh muốn ăn uống rồi để thừa cho em nó nói chạy 150 Km khoảng 300.000 tiền xăng. em cũng hơi nghi nghi mấy ổng. hiện nay cơ quan thanh lý xe trên khoảng 70 triệu. dự kiến làm lại khoảng 30 tr nữa là 100 tr mấy anh thấy có nên rước em nó hay không? nếu trường hợp bị ăn xăng thì làm sao vá miệng em nó lại,...? xin chân thành nhờ cả nhà tư vấn giúp....! à quên nhắc các bác... em mua xe chỉ để chở mẹ đi thành phố khám bệnh và cuối tuần đi chơi cho vui thôi,... khả năng lượng thì có thể lo đc cho em ý đủ ăn đủ mặc...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lvtphong
Tập Lái
3/10/15
29
254
48
43
Xe em chạy về quê đa số đường cao tốc thì hết khoảng 10 đến 10.5 lít. Em ít chạy trong phố nên không biết nó uống thế nào.

Hạng B2
16/7/15
389
505
93
41
Bác nên nhờ người rành về Jolie xem hộ, nếu còn ổn chỉ cần bảo dưỡng lại thì múc, chứ còn mà ham giá rẻ lỡ nó hư cái gì thì chỉ rước cục nợ vô người.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Nếu mua và bảo dưỡng xong xuôi đẹp đẻ thì giá đó bác mua ngay. 100tr quá rẻ

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Trước tiên em chào cả nhà! em là thành viên mới.... Hôm nay em kính nhờ cả nhà, nhất là các cụ đã từng sử dụng jolie 2003 tư vấn dùm em.
Thật ra em chẳng biết cái khỉ gì về máy móc xe cả... cơ quan hiện đang có chiếc xe jolie 2003 thanh lý, khổ lắm không có lúa nhiều nhưng lại đam mê đỉnh điểm, nên em có nhã ý rước con bé ấy về, nói thật nhìn bề ngoài nó cũng thấy gướm do để thanh lý lâu (bụi bặm đóng), mà em cũng có gợi ý hỏi mấy anh từng làm việc với con bé ấy thì nói là nó đòi ăn uống lắm, không biết là do xe cơ quan, mấy ảnh muốn ăn uống rồi để thừa cho em nó nói chạy 150 Km khoảng 300.000 tiền xăng. em cũng hơi nghi nghi mấy ổng. hiện nay cơ quan thanh lý xe trên khoảng 70 triệu. dự kiến làm lại khoảng 30 tr nữa là 100 tr mấy anh thấy có nên rước em nó hay không? nếu trường hợp bị ăn xăng thì làm sao vá miệng em nó lại,...? xin chân thành nhờ cả nhà tư vấn giúp....! à quên nhắc các bác... em mua xe chỉ để chở mẹ đi thành phố khám bệnh và cuối tuần đi chơi cho vui thôi,... khả năng lượng thì có thể lo đc cho em ý đủ ăn đủ mặc...
Giá 70tr là mức khởi điểm để đấu giá hay là chắc chắn Bác sẽ mua được với giá đó? Nếu chắc chắn Bác mua được giá đó và xe đang còn chạy được thì múc ngay không cần lăn tăn gì cả. Sau đó bỏ thêm tầm 30-50tr đại tu thì ngon lành => Bác mua được xe với giá 100-120tr, giá thị trường hiện nay đời này tầm 180-210tr.​
Còn vấn đề ăn xăng theo thông tin Bác đưa ra là 300.000 cho 150km thì tính ra em nó đang ăn mức từ 11-12l/100km cho xe dùng bình xăng con là bình thường mà Bác.​

Tập Lái
12/12/16
3
1
3
37
giá đấy là khởi điểm nhưng củng là giá kết thúc luôn...hehe. muốn lụm mà sợ nó hỏng vặt thì toi... chân thành cám ơn các bác nhiều!

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
giá đấy là khởi điểm nhưng củng là giá kết thúc luôn...hehe. muốn lụm mà sợ nó hỏng vặt thì toi... chân thành cám ơn các bác nhiều!
Vậy là hốt lẹ đi bác. Cho dù chạy 400k km cũng ko sao hehe

Tập Lái
12/12/16
3
1
3
37
jolie mà chịu ăn xăng thì làm sao hết hả các bác... em có thằng bạn cũng rành rành về xe nói, nếu ăn xăng chỉ cần thay béc phun gì đấy là hết. vậy có đúng không các bác? giá béc phun gì đấy khoảng bao nhiêu? cảm ơn các bác nhiều?

Hạng D
12/3/15
1.595
4.335
113
Do nhiều yếu tố lắm bác, ý bạn của bác có lẽ đang nói bec phun bị hỏng (đái) nên phải thay, ngoài ra còn chỉnh xăng gió.... nữa mới giảm mức ăn uống xuống đc, mà nếu dùng béc thì xe bác là cuối 2003 phun xăng điện tử (mpi) rồi, nếu chỉ 30tr nữa mà xe còn chạy tốt thì bác nên mua ngay và luôn, bác lvtphong tưởng xe bác nói thuộc dòng bình xăng con nên nói mức xăng như vậy là bình thường là đúng, nhưng nếu đã là dòng mpi thì hơi hao vì chỉ khoảng 10l thôi, mà cũng phải xem lại điều kiện đường xá nữa bác, bên ngoài có bài viết về xe của bác lvtphong đó, bác tham khảo thử. Và e nghĩ phải tối thiểu 50tr thì mới ổn, nếu bác yêu nó thì đảm bảo sẽ còn hơn nữa,. He he.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
giá đó bán sắt và hàng tháo xe cũng có lời nhé. Mút ngay đi bác chủ.
Xăng dịnh mức cơ quan thì hệ số cao lắm, chắc ít cũng 1.3