Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Mình thu nhập cũng giống bạn, nhưng chỉ có 400tr thôi vì mới mua nhà năm ngoái. Cả 2 vc đều kết em Mazda 3 HB nhưng còn một số điểm làm mình phân vân. Thứ nhất vấn đề đèn CE, 2 là bản HB bị cắt Cruise Control, ko có ghế chỉnh điện. Có nên đợi anh Hải bổ sung ( hi vọng) hay là mua luôn bây giờ???
Sáng nay sale KIA đem một em K3 qua tận nhà mình q2 cho chạy thử. Do mình chưa đi xe nào bao giờ nên ko biết nhận xét về máy móc, handling... Nhưng vừa ngồi lên là đập vào mắt mình cái taplo nhựa dỏm, trầy tè le như mấy cái bàn thờ Wave tàu. Nhờ vậy nên mình chốt em M3 HB luôn.
Mình rất thích ngoại thất của mẫu M3 AN Hatch back. Vụ đèn CE thì có hãng lo rồi, có lẽ nó chỉ bị trục trặc theo lô sản phẩm thôi. Còn chức năng Cruise Control thì có thể khôi phục lại được. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì chức năng Cruise Control chỉ hữu dụng trên tuyến đường dài, rộng, như đường cao tốc chẳng hạn, cảm giác vượt xe ở chế độ Cruise Control - vận tốc đều không được chắc ăn bằng chính mình điều khiển chân ga. Ghế chỉnh điện thì mình đồng ý là nên được trang bị vì sự tiện lợi cho người sử dụng, nếu chấp nhận điều này thì sau này độ lại ghế chỉnh điện. Chúc Bro sớm có xe như ý !

• Like
Reactions: huyb9
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Cam on gop y chan thanh cua cac ban. Minh that su cung thich m6 lam ma chi ngai ve kinh te thoi, voi lai m6 neu lay chi lay 2.0 nhu vay thi co on ko bac? Moi yeu to m 6 deu ok chi co van de ve kinh te, con m3 nhe nhan hin ve tien nhung lo ve niem dam me chua het voi no, hoi chat va neu lay chi lay 1.6 nhung so keo ko noi thoi...e cung tung nghi qua k3 nhung sao taplo k3 e nan qua nen dep y dinh. Jo cung phan van qua bac ah
Vấn đề sau khi lấy M3 AN, nhìn thấy M6 lại chặc lưỡi thèm thuồng tiếc nuối, cảm giác đó khó chịu lắm.

Hạng D
21/5/13
1.065
4.230
143
bác này giống mình nè, đang chạy M3...nhưng gặp e M6 là cú nhìn tí cho đỡ thèm, cũng giống như đi vợ vợ nhưng có em hot gơ đi ngang cũng phải liếc tí.

• Like
Reactions: HTK-5809
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.725
113
Sài Gòn
Em nam nay 30 tuoi, thu nhap khoang 40 trieu mot thang tru chi phi du khoang 20 trieu,sau nhieu nam lam lung du duoc them 500 trieu nhu vay cac bac tu van dum e xem nen lay em mazda3 hay mazda 6 ve ah... E phan van do vi neu lay em m3 thi all new e cung rat ket nhung ve ngoai that e thich e m6. Con ve tam tien thi e thich m3 hon vi du sao cung ko can vay nhieu. Xin cac bac 1 it cam nhan ve m3 all new ah
Tầm nhiêu đây chạy City hay Mazda 2 để tránh làm đối phương hiển nhằm : )
Mình hơn bác gấp mấy lần mà cũng chỉ đến 3S.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.369
113
Người ta ăn chơi ko sợ mua rơi. Anh cứ đi so với anh làm gì.
M6 làm tới đi bác chủ. Chứ M3 rồi lại phải lăn tăn mệt lắm.
Tầm nhiêu đây chạy City hay Mazda 2 để tránh làm đối phương hiển nhằm : )
Mình hơn bác gấp mấy lần mà cũng chỉ đến 3S.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bác Chủ thớt đang nghiêng về em nào vậy, cập nhật thông tin cho mọi người đi, còn nếu đã chọn được xe rồi thì thông báo để mọi người chúc mừng và đóng Topic lại.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.725
113
Sài Gòn
Người ta ăn chơi ko sợ mua rơi. Anh cứ đi so với anh làm gì.
M6 làm tới đi bác chủ. Chứ M3 rồi lại phải lăn tăn mệt lắm.
Moá, lương bốn chục củ mà chỉ có 500 củ để mua. Lăn tăn M6 phiền lắm nha bác MU. hihi

Hạng F
29/8/07
8.017
26.369
113
Thích là nhích thôi. M6 có gì ghê gớm đâu.
Ai như bác Chuột. Lương gấp 3-4 lần mà đi con M3S cùi. Thanh lý thì báo mình 1 tiếng nhe.:)
Moá, lương bốn chục củ mà chỉ có 500 củ để mua. Lăn tăn M6 phiền lắm nha bác MU. hihi