Hạng B1
20/3/12
71
20
8
xe em giong nhu xe bac chu thot, em mang len a Son autovn lam chi co 200K vnd bao ron+cong+bao hanh 2 nam nua. Cam on bac Son autovn nhieu nha.
Xin loi may e ko biet sao khong viet dc tieng Viet

Tập Lái
12/4/13
18
0
1
Đọc xong bài posted by Thanhminh0806, em mới thấy mình ngu quá. Xe em bệnh cũng y hệt xe Bác, vào hãng thay cái máy phát hết 23 củ, chát quá! Đợt này Hãng đang có chế độ giảm giá 25% cho gói sửa chữa dàn gầm, em định mang vào thay cả đôi càng A, hỏi Hãng thì hết khoảng 14 - 15 củ (đã trừ giảm giá). xe em hiện nay đi vẫn bình thường, chưa có tiếng lục cục, nhưng tay lái có độ dơ vì có thể nhúc nhích vô lăng lúc lái. Kiểm tra trong hãng thi báo rotuyl lái cần phải thay, nhìn bề ngoài thì thấy bạc cao su càng A cũng bể rồi. Các Bác cho em hỏi là có cần thiết vào Hãng thay cả 2 càng A ko hay là ra Gara ngoài làm cho tiết kiệm? Thực tế thì em cũng chẳng biết nếu làm ở ngoài thì hết bao nhiêu. Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ dùm em với vì đợt vùa rồi em sửa nặng quá, thay bơm nước làm mát, đường ống, máy phát gần 40 củ.

Tks các bác

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
@MarinerE46: phụ tùng E46 hiện nay rất dễ kiếm, bác liên lạc với anh em trong hội như caubasg, anniehoang, thanhminh hay em để tư vấn hợp lý nha bác. Hoặc chịu khó cafe với anh em một bữa là ra hết!

Tập Lái
12/4/13
18
0
1
Tks Bác Moonriver. Em thỉnh thoảng cũng lên diễn đàn để đọc, nhưng mỗi khi xe sự cố ko biết hỏi ai đành phải đưa vào Hãng, em cũng được Bác tinnt cho số dt của Bác Sơn auto_vn, nhưng hình như gara của Bác mãi ở Bình Tân trong khi em ở Thủ Đức nên cũng chưa gặp lần nào. Em cũng muốn gặp các Bác để học hỏi kinh nghiệm, nhưng ko biết có số liên lạc của các Bác, cũng như chỗ các bác uống cafe. Ngày thường thì em làm việc ở Q1, các Bác uống cafe ở chỗ nào thì cho em biết, em xin phép được mời các Bác cafe để học hỏi kinh nghiệm. Tks

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
@Mariner: bimmers thường ngồi cafe Now Zone, Bùi Bằng Đoàn, Q7, sáng chủ nhật đó bác [link]http://goo.gl/maps/uXKBD[/link]

Hạng B1
2/4/13
92
20
8
40
thanhminh0806 nói:
Hungoluv: bác nói cái dynamo hả! Bác biết chổ bán chỉ giúp với, vì hỏi EA giá dynamo và cục IC hơn 20 chai. Còn giá bên US khoảng 500USD chưa tính phí ship ( cái này nặng cở 8-9kg), chưa biết có bao gồm cụ IC không. Mình cũng định mua về cái mới cho lâu dài.
bac thanh minh 0806 oi .bác đi xe gi vay .minh co hang dynamo.có thể rẻ hơn hãng một it .

Hạng C
1/4/11
693
4
18
57
Xe mình 318,e46 bác ạ, cái dinamo là loại có cục IC có JACK cắm hình ovan ( có một loại khac jack hình chữ nhật thì phải), bác có thì pm mình nhé! Thank

Hạng B1
2/4/13
92
20
8
40
bac cho minh so phone di .minh lien lac voi bac nhe .minh trao doi voi bac