Hạng B1
9/3/23
61
106
33
35
Bác đem ra tiệm giặt ủi giặt xe lại là hết nha, hoặc tự ngâm nc tẩy ở nhà là hết. Giống như mấy con áo sơ mi của em vậy, đi làm nhiều nắng nóng mồ hôi nên nó hơi ố, vợ em đem nước tẩy Javel ngâm tí rồi xả lại thơm tho là xong. Đơn giản mà dễ sử dụng
Bác nói cứ như diễn viên hề :D:D

Hạng B1
9/3/23
61
106
33
35
Bác chủ thử dùng Cana đánh bóng xem hết ko ạ, nhẹ thì chắc ra đó

Hạng D
29/4/16
1.917
7.852
113
Chào các anh , chẳng là chiếc xe màu trắng của em nó bị hiện tượng ố mép cửa bên tài. Này em nghĩ do tay dơ trong quá trình đóng mở cửa ( nhất là lúc đóng) , do xe gia đình nên tần xuất đóng mở bên tài nhiều hơn các cánh khác và mấy cánh kia cũng chưa thấy hiện tượng này. Mọi bữa không để ý nay giá vàng lên quá nằm vắt tay lên trán nhìn bâng quơ thì mới thấy. Mong các anh có bị hiện tượng này chỉ cách khắc phục triệt để. .
1. Ra cho sơn lại nguyên cánh
2 . Dán decal che đi ( dán thẩm mỹ)
3. Để vậy luôn..
4. Việc mà ai cũng biết ....:):):)

Em có hình minh họa thực tế :)

View attachment 3129488
View attachment 3128903
nếu sơn còn zin hoặc sơn lại công nghệ như zin thì dùng chất tẩy rửa phù hợp, đánh bóng lại là ...như zin!

Hạng D
23/10/18
1.134
23.258
113
40
Sau khi đọc các góp ý thì mình quyết định xử lý như sau:
1. Dùng chất tẩy nhẹ ( xà bông) và đánh cana lại thì thấy vết ố mờ đi nhiều :):)
2. Kệ thôi, giờ không quan tâm nó nhiều nữa, chuyển quan tâm đến mấy lỗi khác :):):)
3. Hạn chế bám tay vào chỗ mép đó , nhất là sau khi móc lốp :):):) khi đóng mở cửa. Dời tay lên khúc nhựa đen khi đóng mở :):), nó khó chịu thì mình chịu khó vậy.
Thank các anh, có lỗi nào khác thì mình lại hỏi tiếp :):):)
Nhờ tư vấn xe màu trắng bị ố vàng mép cửa

Tập Lái
20/4/23
6
2
3
39
Ra hãng sơn lại nguyên 1 bên/vụ mất 500k bảo hiểm thôi bác. sơn hay móp cũng dễ xử lý, ko ảnh hưởng gì lắm mà. thời gian sau lại sơn 1 bên kia nữa là cùng màu. ra hãng, dùng sơn zin sẽ tốt hơn