Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Chào các bác, nhờ các bác nào rành về xe số vào tư vấn giúp em tí, chuyện là em vừa mua 1 con xe số Honda mới, trước đó thì em cũng chạy một con y chang dòng xe mới mua này luôn, mà nó là đời cũ 2014 dùng chế hòa khí, con mới mua thì tất nhiên là dòng phun xăng điện tử FI.

Công việc em thì hay di chuyển ngoài đường qua lại giữa các chi nhánh và phòng giao dịch của công ty, ngày nào cũng như ngày nào em di chuyển cỡ tầm đấy số km, cùng lắm sai số +- 10km thôi. Vậy mà em đổ cùng ở 1 cây xăng, cùng 1 số tiền đổ thì con xe cũ của em nó đi được nhiều và lâu hết hơn con xe mới mua này, con xe mới này đồng hồ báo xăng tụt rất nhanh và em cũng mở nắp bình xăng ra quan sát quả thật là nó hết nhanh. Em thấy rất là vô lý, 1 bên là 1 con xe cũ chế hòa khí 10 năm tuổi, 1 bên là con xe mới tinh phun xăng điện tử với thông số hãng nêu là 1.47 Lit / 100km mà sao con xe mới này rất hao xăng.

Biết là máy móc đồ điện tử thì rất hên xui, đen đen thì mua trúng con bị lỗi kỹ thuật, cái hãng Honda này em cũng thấy ngán ngẩm nó rồi, em đang nghi con xe mới mua này có vấn đề thật, không thể vô lý vậy được. Chắc em phải mang ra hệ thống Honda Head cho họ kiểm tra quá.
Các bác rành xe pháo có tư vấn gì không ạ. Em xin cảm ơn.

Nhờ tư vấn, xe số Honda Fi mới mua mà thấy hao xăng quá ?