23/11/16
360
229
43
33
tất cả các trường hợp của các bác ở đây thì em đều đã bị rồi nhưng đó là hồi mới lái cách đây 2 năm bây giờ hết rồi :), nhưng thỉnh thoảng đi số sàn vẫn bị cái tật không hạ phanh tay vẫn vào số đi bình thường :)

Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
còn em thì vô số 1 nhích ga , xe bò tới, vô số 2 rồi 3 rồi 4, ok quá đã, nhưng thấy cái xe nó hơi ghị ghị... đi xe cùi bắp cái đèn đỏ brake mờ câm, chạy được 200m mới nhớ chưa xả thắng tay, thiệt tình... vậy mà sao xe nó cũng chạy được mới ghê chứ.:p:D
lần sau thuê xe xịn, mới depart là seatbell+brake tit tit om sòm, nhắc nhở tật đãng trí hậu vợ thằng đậu.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Em thì bị 1 vụ nhớ đời: ko trả về N khi đậu xe (số sàn).
Lúc lên xe cũng ko lắc lắc cần số luôn, bật chìa khóa, xe vọt lên phía trước, ũi nhẹ vào trụ ATM (em đậu xe trước trụ ATM). May mà đạp thắng kịp chứ ko sập cmn trụ ATM luôn rồi :confused:
Thế thì kiếm được ít xèng về tiêu

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Còn dạng quên là đang đi u tu.
Cứ tưởng mình đang cưỡi hông da, thấy đèn đỏ dạng xm dc đi thẳng là phi luôn, xxx ngoắc lại mới sực nhớ mềnh đang cưỡi u tu !
Còn tui thì ngược lại.
Đang đi 2b mà phi vào đường 4b đi được 30m sực nhớ ui nhầm, nhưng vướng lươn không sang 2b được ... xe đạp điện

Hạng D
10/4/10
1.350
4.808
113
E bị 1 lần, đi quên thắt belt. Ra tới xa lộ mới nhớ lúi cúi thắt nghe cái rexxx, lấn a container suýt lên con lươn. Run hết cả người. 2 ngày sau, chở F1 đi học xong về ze xe vào, đề máy lên éo nghe gì nhìn lại thấy máy đang nổ, vãi lều.
em cũng lúi húi kéo dây seatbelt vô tình làm lạc qua lane kế, kệ đi luôn lane này luôn
tật nữa tới đèn đỏ, về N, chạy trớn, đèn xanh quên vô số, dậm ga khí thế, thấy tua máy vọt lên mới sực nhớ

• Like
Reactions: nttanmam and Mr Oz
Hạng F
16/7/15
6.302
25.242
113
em thì chạy Buổi sáng nhập, bữa đó đi chơi từ hcm lên kontum, chạy ngon lành, đến nhà người yêu lo xuống khiêng đồ để số D tắt máy kéo thắng tay, lúc ba người yêu về nói ze xe lên 1 chút để ko choáng thì ko tài nào đề máy dc do còn kẹt D, xanh mặt, nào là rút cầu chì, cọc bình gọi sửa xe gần đó bấm bấm cũng bó tay, nghĩ trong đầu ko lẽ kì này kéo xe zìa T.T, ai ngờ bùn quá lên cầm cần kéo kéo chửi thề thì nó về P bấm nổ máy ngay, mừng chảy nước mắt.
klq đến vụ nhớ, chỉ mướt mồ hôi do không biết...:
lúc mới lấy xe, lâu lâu em lại bị tình trạng chìa khóa kẹt cứng không tài nào bật lên đề máy được, loay hoay tầm 1-2p thì lại được (em cho là xe em có vấn đề nhưng chưa kịp đi hãng)...

tới lúc vợ em lấy xe chạy đi thì hôm đó dính cứng ngắt luôn; 10 giờ đêm, lay hoay cả 30p rồi mà không ăn thua, vặn muốn bung cái chìa khóa - may mà không gãy chìa => chịu thua => đi xe máy về! :( :( :(

mà em bức xúc quá, nên lên mạng tìm cách... cuối cùng thì lòi ra là: không trả thẳng lái mà rút chìa thì nó khóa, lên giật cái vô-lăng phát => OK.