Tập Lái
21/8/13
7
4
3
Sáng ngày ra được anh trông bãi "ok ok ra luôn đi ,ko sao đâu" thế là uỳnh phát xô vào xe trướcc ,xước đầu(e mới lái nên chưa quen căn xe),giờ thấy nước đọng trong mắt phải trước,thì cả nhà cho em hỏi nên đem sửa ngay hay để 1 tuần rồi kiểm tra luôn cũng được ạh ? Ai rảnh cafe cuối tuần luôn thì báo em nhé,e ở Tân Định :D

Attachments

• Like
Reactions: Xe-chuong-ga®
Tập Lái
21/8/13
7
4
3
Đúng rồi hơi nước đó bác!sau khi bị đụng buổi sáng hôm trước, sáng nay lấy thì thấy,xót quá vừa lấy xe 2 hôm.

Attachments

• Like
Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Đúng rồi hơi nước đó bác!sau khi bị đụng buổi sáng hôm trước, sáng nay lấy thì thấy,xót quá vừa lấy xe 2 hôm.
Nếu là hơi nước đọng thì bình thường.

Gần như là bệnh kinh niên của Kia. Nhưng mà hong có gì phải lo, để vài tiếng - ngày là hết thôi à.

Nếu bác không an tâm thì đem xe qua hãng để xử lý. Tháo đèn, khoan 1 lỗ nhỏ hoặc tháo miếng mút (tùy xe) thì đèn sẽ thông thoáng và không bị đọng hơi nước.

Bác có thể search thêm "đèn xe kia bị đọng nước " có rất nhiều bác bị rồi.

• Like
Reactions: lamliu
Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau

Gần như là bệnh kinh niên của Kia. Nhưng mà hong có gì phải lo, để vài tiếng - ngày là hết thôi à.

Nếu bác không an tâm thì đem xe qua hãng để xử lý. Tháo đèn, khoan 1 lỗ nhỏ hoặc tháo miếng mút (tùy xe) thì đèn sẽ thông thoáng và không bị đọng hơi nước.

Bệnh cái rì, xe nào chả bị….kekeke….Để mưa là hơi nước đọng bên trong đèn. Làm thêm lỗ thông hơi là hết….Bác chủ mang tới lão KT làm cho, ko mất xèng lại được café free nữa…!!!! :3dcuoi:

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Bệnh cái rì, xe nào chả bị….kekeke….Để mưa là hơi nước đọng bên trong đèn. Làm thêm lỗ thông hơi là hết….Bác chủ mang tới lão KT làm cho, ko mất xèng lại được café free nữa…!!!! :3dcuoi:
Bác chủ nó ở Tân Định, Gà biết chỗ nào hong mà giới thiệu qua KT?

Mà KT là ai? Kế toán hả?

• Like
Hạng C
Sáng ngày ra được anh trông bãi "ok ok ra luôn đi ,ko sao đâu" thế là uỳnh phát xô vào xe trướcc ,xước đầu(e mới lái nên chưa quen căn xe),giờ thấy nước đọng trong mắt phải trước,thì cả nhà cho em hỏi nên đem sửa ngay hay để 1 tuần rồi kiểm tra luôn cũng được ạh ? Ai rảnh cafe cuối tuần luôn thì báo em nhé,e ở Tân Định :D

-Có người xi-nhan là tốt trong các tình huống không gian tiến lùi bị khuất tầm nhìn, nhưng không nên nhấp chân ga. Tốt nhất xuống xem khoảng cách, rồi tự ước lượng sau đó hay vào xe xử lý ga/ phanh, nhất là tài mới.

-Đầu xe bị xước sơn: Nên cho đi làm sớm vì xe mới lấy, để vậy nhìn rất là...ngứa mắt, giờ này các garage và hãng đều rất nhiều xe.

-Đọng hơi nước trong đèn: Nếu đèn không bị nứt hay bể gì mà có hơi nước, cứ để kệ một vài hôm sẽ tự hết, không thì qua các bác chuyên đèn đóm xử lý giúp cho như các bác trên đây đã tư vấn. Còn nếu đèn đã nứt, cho đi thay luôn nếu xe bác đã mua bảo hiểm.

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ

Chả phải Kia đâu, Toyota Thần thánh cũng thía.