Hạng F
29/10/16
11.796
23.442
113
Pháp
em cám ơn bác trả lời chi tiết quá, xe em đời 2010 thì chắc hệ thống cơ.
Bác chịu khó PM với bác D23 xem bác í có thể tư vấn gì được không ....:):):):) bác í đang ở VN

Ngoài lề : Ngược lại chính em cám ơn bác, mặc dầu bác tập lái nhưng đã trã lời và chia sẽ cho anh em, đọc và theo dõi

• Like
Reactions: phudtm and VitaraV6
Tập Lái
22/10/19
47
22
8
39
Trong điều kiện bình thường, không kẹt xe, vậy bác có thử ...vào số không cần đạp côn không ? và dỉ nhiên phải theo vận tốc của xe mới đổi ...

Nguyên lý nầy được áp dụng cho các MT khi bộ điều khiển côn (cơ) không hoạt động, thí dụ như đứt dây côn, còn trên xe mới (MT điều khiển bằng điện) thì em chưa thử, và không muốn thử ... hới sợ ...
cái này bên motor PKL gọi là sang số sống. công nghệ Quickshift. Cái này thì em quen quá.

Hạng F
29/10/16
11.796
23.442
113
Pháp
cái này bên motor PKL gọi là sang số sống. công nghệ Quickshift. Cái này thì em quen quá.
là trên xe 4B, không phải xe 2B, nhưng MT điện thì ...em thú thật chưa biết, nhưng cũng nên cần biết ...

Với lại xe 2B em hầu như ít hay không lái (khi về VN) kinh nghiệm 2B em không có nhiều.
Duy nhất có một lần về VN, lái 2B từ TSN đến Thủ Đức, và đi chơi thì từ Thủ Đức vào SG cả ngày (lúc đó chưa có GPS, mua bản đồ đọc chết bỏ ...)

• Like
Reactions: phudtm
Tập Lái
22/10/19
47
22
8
39
là trên xe 4B, không phải xe 2B, nhưng MT điện thì ...em thú thật chưa biết, nhưng cũng nên cần biết ...

Với lại xe 2B em hầu như ít hay không lái (khi về VN) kinh nghiệm 2B em không có nhiều.
Duy nhất có một lần về VN, lái 2B từ TSN đến Thủ Đức, và đi chơi thì từ Thủ Đức vào SG cả ngày (lúc đó chưa có GPS, mua bản đồ đọc chết bỏ ...)
bác ở nước ngoài đi xe hơi đúng rồi, em giờ mới bắt đầu lên lái xe hơi, giảm luôn xe máy kể cả đường ngắn như đi cafe cũng đi xe hơi để quen với xe và tình huống.
Nói gì nói, đi xe hơi an toàn hơn hẳn, nhưng không linh hoạt bằng xe máy như vụ sang số về số 1 là chậm 1 nhịp với xe máy rồi.
Không biết các xe hơi thể thao thì có vụ sang số nhanh được không bác?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.796
23.442
113
Pháp
bác ở nước ngoài đi xe hơi đúng rồi, em giờ mới bắt đầu lên lái xe hơi, giảm luôn xe máy kể cả đường ngắn như đi cafe cũng đi xe hơi để quen với xe và tình huống.
Nói gì nói, đi xe hơi an toàn hơn hẳn, nhưng không linh hoạt bằng xe máy như vụ sang số về số 1 là chậm 1 nhịp với xe máy rồi.
Không biết các xe hơi thể thao thì có vụ sang số nhanh được không bác?
Lên xe 4B, nhưng phải bỏ tư duy 2B là được, chứ tư duy quen 4B xuống 2B thì tốt
Còn vụ xe thể thao thì em định đi thử xem cho biết, chứ chưa trã lời cho bác được
Trên đây sẽ có những bài trãi nghiệm
Và mình có thể chọn xe
Và giá thì tuỳ mình chọn ....
Do đó các bác đam mê xe, có dịp qua EU ...hay Mỹ thì có thể tìm những trãi nghiệm trong đời

• Like
Reactions: phudtm
Hạng F
14/9/04
9.900
27.642
113
Q3
Trong điều kiện bình thường, không kẹt xe, vậy bác có thử ...vào số không cần đạp côn không ? và dỉ nhiên phải theo vận tốc của xe mới đổi ...

Nguyên lý nầy được áp dụng cho các MT khi bộ điều khiển côn (cơ) không hoạt động, thí dụ như đứt dây côn, còn trên xe mới (MT điều khiển bằng điện) thì em chưa thử, và không muốn thử ... hới sợ ...
có , mình thử tuốt sau khi qua 5 đời xe toàn mt : nissan sunny, proton ( platform mitsubishi ), ford laser ( mazda 323) 2 chiếc rav4 4wd ... canh canh tốc độ bằng số, lừa lừa vô lư6n, có khi nó kêu rẹt rẹt, khg hư đâu lâu lâu mới thử mà kkkk , chưa thử số de thui (?)
nếu muốn về 1 khi xe còn lăn bánh, em bày nè, mớm thêm chút ga , đạp côn, vô 1 êm ru, xong thả côn cho máy ghì xe lại .
giờ e buộc phải xài at, bên này xe mt ít . at đi chán òm, khg phê
có ford mustang mt đã quá mà $70000 hehehe

côn mà hư , vô số nguội ( 2) đề máy vọt luôn, ngon lành

• Like
Reactions: Osin and phudtm
Tập Lái
22/10/19
47
22
8
39
Lên xe 4B, nhưng phải bỏ tư duy 2B là được, chứ tư duy quen 4B xuống 2B thì tốt
Còn vụ xe thể thao thì em định đi thử xem cho biết, chứ chưa trã lời cho bác được
Trên đây sẽ có những bài trãi nghiệm
Và mình có thể chọn xe
Và giá thì tuỳ mình chọn ....
Do đó các bác đam mê xe, có dịp qua EU ...hay Mỹ thì có thể tìm những trãi nghiệm trong đời
trang này cho thuê xe đua track ah bác? Dịch vụ này hay quá. Toàn xe xịn.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.796
23.442
113
Pháp
trang này cho thuê xe đua track ah bác? Dịch vụ này hay quá. Toàn xe xịn.
Là xe cực sang, có người chỉ dẩn bạn, vì đây là trường đua, không phải ...dởn, nó mà tông một phát thì rồi nha ...Nếu có dịp thì thử cho biết
có , mình thử tuốt sau khi qua 5 đời xe toàn mt : nissan sunny, proton ( platform mitsubishi ), ford laser ( mazda 323) 2 chiếc rav4 4wd ... canh canh tốc độ bằng số, lừa lừa vô lư6n, có khi nó kêu rẹt rẹt, khg hư đâu lâu lâu mới thử mà kkkk , chưa thử số de thui (?)
nếu muốn về 1 khi xe còn lăn bánh, em bày nè, mớm thêm chút ga , đạp côn, vô 1 êm ru, xong thả côn cho máy ghì xe lại .
giờ e buộc phải xài at, bên này xe mt ít . at đi chán òm, khg phê
có ford mustang mt đã quá mà $70000 hehehe

côn mà hư , vô số nguội ( 2) đề máy vọt luôn, ngon lành
Với côn MT (và là cơ) thì em có thử, nhưng khi MT mà điện ....thì chưa dám ...vì xe còn bảo hành, cho nên em ..ngại lắm ..Phá cũng vừa thôi, chứ phá xe mới mà nằm đường mắc công
À mazda 323 thời đó cũng nóng lắm, vì em có người đã xữ dụng, khá là sport, em thì có dùng mazda 626 3 cửa ..nhưng không thích. thấy sao sao ...
MT có cái thú MT, AT cũng có cái thú nó ... Lái trãi nghiệm , vượt xe trên quốc lộ ... thì MT em chuộng nhất. Nhưng sau nầy MT hầu như ...hết ra rồi bác ạ. Kiếm cũng mệt nửa

• Like
Reactions: corolla95
Hạng D
11/8/21
3.208
3.272
113
20
Côn mòn ......nhưng thay là thay toàn bộ đừng hư nào thay đó là được rồi :):):)
Thử để số 5/6 để máy đạp côn, kéo thắng tay, thả từ từ côn xem có trợt không . coi chừng xe giật, nhớ phãi nhạy qua chân thắng nếu cần thiết

Nhớ là lần sau cho thêm cây số và từng có đụng chạm đến phần cần hỏi (như đã thay côn vào bao nhiêu cây số hay chưa từng ) để đoán bệnh chính xác hơn. chứ năm em không quan tâm lắm

Bác thuộc về tập lái ...mới có 1 bài, hy vọng là khi post thì chịu khó đọc và trã lời cho các anh em khác. Cám ơn bác đã đọc
Nghề của Chàng hè

• Haha
Hạng F
14/9/04
9.900
27.642
113
Q3
Là xe cực sang, có người chỉ dẩn bạn, vì đây là trường đua, không phải ...dởn, nó mà tông một phát thì rồi nha ...Nếu có dịp thì thử cho biết

Với côn MT (và là cơ) thì em có thử, nhưng khi MT mà điện ....thì chưa dám ...vì xe còn bảo hành, cho nên em ..ngại lắm ..Phá cũng vừa thôi, chứ phá xe mới mà nằm đường mắc công
À mazda 323 thời đó cũng nóng lắm, vì em có người đã xữ dụng, khá là sport, em thì có dùng mazda 626 3 cửa ..nhưng không thích. thấy sao sao ...
MT có cái thú MT, AT cũng có cái thú nó ... Lái trãi nghiệm , vượt xe trên quốc lộ ... thì MT em chuộng nhất. Nhưng sau nầy MT hầu như ...hết ra rồi bác ạ. Kiếm cũng mệt nửa
cái gì khiển bằng điện thì có cơ chế bảo vệ hết ah , mình nghĩ vậy
AT đang chạy tới mà cố tình kéo lên R phá xe ( mua xe cũ , lấy ra highway test thoải mái ) cũng ok mà, nsx tính trước hết rồi

• Like