Hạng B2
6/9/06
366
276
63
Alone In The Dark
Thường khi chưa đủ tua hoặc chưa đúng tốc độ côn xe Pajero banks sẽ ko cho về số 1... còn nếu bị kêu rẹt rẹt có thể bị kẹt hoặc là côn chưa bắt... bác nên kiểm tra và trường hợp tốt nhất nên thay bộ côn mới... Giá full tất cả là tầm 12tr và thêm công thay hạ máy tầm 2tr nữa.

Em cũng đang đi chiếc 2007 số sàn :)

• Like
Reactions: phudtm
Tập Lái
26/8/18
35
44
18
Chào các bác, nhờ các bác xem giúp vấn đề xe Pajero 2010 (xe ngân hàng), xe đang chạy số 2, giảm tốc, đạp côn về số 1 không được, nếu được nghe rẹt rẹt kéo dài> Như vậy là do cấu tạo hộp số xe này như vậy hay xe bị lỗi ah?

View attachment 2960975*Ảnh minh họa
Bác thử đi côn đôi giống như cánh xe tải tụi em xem sao. Đang từ số 2 bác đạp côn về N sau đó bác nhả côn đồng thời chân phải vù ga ,chân trái đạp côn lân 2 rồi về số 1. Chúc bác thành công.

• Like
Reactions: phudtm
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.480
2.241
113
48
TP.HCM
Hehe
Chủ đề này hay
Chỉ lưu ý vụ ĐANG CHẠY về số 1. Đa phần ít ai làm vậy. Trừ khi đang nhích nhích thì trả về khi xe đang bò chậm, chậm như đứng yên vậy
Còn có trớn rùi số 2 vê côn xíu là lướt
Nếu nhích nhích mà vẫn không vào được số 1 thì cũng giống như xe đang đứng yên cũng không vào số 1 được. Vậy là khỏi chạy
Nên theo em là tại người, không phải tại xe
Còn xe đang chạy kha khá mà về 1 thì khả năng cao là răng sẽ cắm đầy vô lăng, hehe

Tập Lái
22/10/19
47
22
8
39
Hehe
Chủ đề này hay
Chỉ lưu ý vụ ĐANG CHẠY về số 1. Đa phần ít ai làm vậy. Trừ khi đang nhích nhích thì trả về khi xe đang bò chậm, chậm như đứng yên vậy
Còn có trớn rùi số 2 vê côn xíu là lướt
Nếu nhích nhích mà vẫn không vào được số 1 thì cũng giống như xe đang đứng yên cũng không vào số 1 được. Vậy là khỏi chạy
Nên theo em là tại người, không phải tại xe
Còn xe đang chạy kha khá mà về 1 thì khả năng cao là răng sẽ cắm đầy vô lăng, hehe
Đúng rồi bác, xe phải như đứng yên từ số 2 về 1 cũng rất khó. Nếu được kêu rẹt rẹt khó chịu, tại em chưa quen xe. Chứ như xe 2 bánh côn tay, từ 2 về 1 đạp côn về số rất nhẹ nhàng, nên em áp dụng lên xe 4 bánh nó không như vậy nên ngạc nhiên.

Tập Lái
22/10/19
47
22
8
39
Cái chiêu về 1 này mình hay áp dụng khi xe tuột dốc hay cái gờ....
Qua gờ bác về 1 được luôn hả>
Còn lên dốc (như dốc hầm trung tâm thương mại ) thì bác đi số 1 hay 2?

• Like
Reactions: corolla95
Hạng F
29/10/16
11.798
23.460
113
Pháp
Số 1 hay 2 tuỳ dốc và cua , nên là số 1, nếu xe MT thì có hệ thống chống trôi /tụộc dốc xe là hoàn hảo (nếu thích MT) còn AT thì tuỳ dòng, có dòng vẩn trợt như chơi ...

Hạng F
14/9/04
9.900
27.657
113
Q3

E nhớ la 1 xong vô 2 lên tới đường luôn
Nếu 2 tầng cua gắt thì lại về 1