Hạng B2
8/1/11
285
123
43
47
Cái thớt này ảm đạm quá, ai có tin gì hay không.
Sang năm em muốn sơn lại xe, ai biết chỗ nào uy tín giá rẻ không ?
Bác Bean,
Hiện tại em kg thấy chổ nào ở Sài Gòn này sơn coi được mà giá rẻ. Em đã sơn 2 chiếc trong năm qua mà chiếc nào cũng quá ẹ, Em kể bài học của em cho bác nghe:
Sơn chiếc Peugeot 205 trên Tam Tiến - Phan Huy Ích thì xin lỗi sơn xong muốn mang chiếc xe ra đốt luôn, làm ăn không có lương tâm trách nhiệm và rất điểu. Sơn xe xong bị lôi máy ra rã luôn tính tiền trên trời... (bác phải thoả thuận với chổ sơn là chỉ sơn thôi kg đụng đến máy nhé!) . Sau đó em phải mang 205 qua chỗ khác sơn lại (mất thêm mấy triệu nữa).
Sẳn nói luôn là trên Gara Tam Tiến các bác nên tránh xa vì cách làm ăn lất là lưu manh!
Em còn 1 bị thêm chiếc Peugeot 405 đau như thiến luôn... tổng cộng 2 chiếc xe em chỉ có sơn và chỉnh xe thôi mà phải tốn hơn 50. triệu.
.. vì lý do này em khuyên bác mấy cái tiệm sơn ở SG này chổ nào được thì rất đắt tầm trên 25 triệu mà chổ nào rẻ khoảng 15 triệu thì quá ẹ.

em đang đưa ông già em mang ra Đồng Nai sơn rồi, em Peugeot 405 sơn lại hết ngoài đó đang đòi 7,5 triệu. (em cho làm linh tinh luôn hết thảy là 10 triệu.
Bác Bean chờ nhé, vài tuần nữa em sơn xong thì sẽ báo cho bác kết quả cho bác biết nha!
:)

Hạng C
8/7/13
923
604
93
70/4 Lã Xuan Oai, Q9
Có câu: Phi thương bất phú. Em nghĩ biến thể là Phi Gian Bất Phú thì đúng hơn.
Hồi em mới lấy xe về cũng bắt chước người ta đi khám tổng quát. Ông chủ gara 3 lần báo bệnh và hóa đơn là 3 lần mồ hôi em đầm đìa (dù đang ngồi phòng máy lạnh). Tổng chi phí hết 44 triệu, chủ xe cũ chửi em quá trời, ổng nói xe đang đi ngon lành, không bị gì hết, chỉ có kẹt cánh cửa và máy lạnh thôi.
Em cũng hay bán đồ đã dùng trên mạng.Chỉ bán cho người ở gần, vì nếu hư em hoàn tiền lại. Ai ở xa là em không bán vì nếu đồ đó bị hư thì họ không tiện trả lại cho em. Sau khi bán vài ngày là em gọi lại cho họ hỏi xem có bị hư hay không vừa ý gì không.
Kiểu làm ăn chụp giựt vậy có ngày gặp người nóng tính là họ rước họa. Giờ em kỹ hơn chút, hỏi giá và chất lượng (nhờ bạn bè tư vấn) rồi mới làm. Em nghĩ sơn và làm đồng khoảng trên dưới 15tr là hợp lý nhất tất nhiên phải chất lượng.
Hóng chuyến du hành từ bác XUHI.

Hạng B2
8/1/11
285
123
43
47
Có câu: Phi thương bất phú. Em nghĩ biến thể là Phi Gian Bất Phú thì đúng hơn.
Hồi em mới lấy xe về cũng bắt chước người ta đi khám tổng quát. Ông chủ gara 3 lần báo bệnh và hóa đơn là 3 lần mồ hôi em đầm đìa (dù đang ngồi phòng máy lạnh). Tổng chi phí hết 44 triệu, chủ xe cũ chửi em quá trời, ổng nói xe đang đi ngon lành, không bị gì hết, chỉ có kẹt cánh cửa và máy lạnh thôi.
Em cũng hay bán đồ đã dùng trên mạng.Chỉ bán cho người ở gần, vì nếu hư em hoàn tiền lại. Ai ở xa là em không bán vì nếu đồ đó bị hư thì họ không tiện trả lại cho em. Sau khi bán vài ngày là em gọi lại cho họ hỏi xem có bị hư hay không vừa ý gì không.
Kiểu làm ăn chụp giựt vậy có ngày gặp người nóng tính là họ rước họa. Giờ em kỹ hơn chút, hỏi giá và chất lượng (nhờ bạn bè tư vấn) rồi mới làm. Em nghĩ sơn và làm đồng khoảng trên dưới 15tr là hợp lý nhất tất nhiên phải chất lượng.
Hóng chuyến du hành từ bác XUHI.

đúng đó bác Bean,
riêng cái giá trên dưới 15tr ở khu vực nội thành thì chỉ sơn thôi không có dụng đến đồng... thật ra là ở nội thành nọ bị tiền này nọ nhiều chứ tiền công và tiền sơn chỉ dưới 5tr thôi bác Bean!
không gấp thì chờ em báo cao nghen! hehehe :D

Hạng C
8/7/13
923
604
93
70/4 Lã Xuan Oai, Q9
đúng đó bác Bean,
riêng cái giá trên dưới 15tr ở khu vực nội thành thì chỉ sơn thôi không có dụng đến đồng... thật ra là ở nội thành nọ bị tiền này nọ nhiều chứ tiền công và tiền sơn chỉ dưới 5tr thôi bác Bean!
không gấp thì chờ em báo cao nghen! hehehe :D
Chuyến du hành đi Cam đó bác.

Hạng B2
8/1/11
285
123
43
47
ghê quá, ghé BH em dẫn đi sơn, đảm bảo ngon.
Bác itman cho hỏi nếu 405 sơn ở Biên Hoà (luộc nước) thì giá bao nhiêu?
Ông già đang chuẩn bị sơn ở khu Hố Nai đó nói là tầm 7,5 triệu
bác có chổ nào ok cho em tham khảo nha!

Hạng D
3/3/13
2.477
422
83
Qua năm em cũng muốn sơn lại xe nè ..Nghe mấy bác nói giá mà em run người....Thôi...em mua sơn về nhà tự sơn lấy vậy...Lúc này rảnh rỗi rồi...hehe...Em mới sửa lại nhà để rước em nó về ở chung, khỏi phải bỏ em nó bơ vơ ngoài bãi xe tội nghiệp mà mỗi tháng phải tốn cho em nó hết 1 triệu...hehe...

• Like
Reactions: phongtsn
Hạng D
3/3/13
2.477
422
83
Qua năm em cũng muốn sơn lại xe nè ..Nghe mấy bác nói giá mà em run người....Thôi...em mua sơn về nhà tự sơn lấy vậy...Lúc này rảnh rỗi rồi...hehe...Em mới sửa lại nhà để rước em nó về ở chung, khỏi phải bỏ em nó bơ vơ ngoài bãi xe tội nghiệp mà mỗi tháng phải tốn cho em nó hết 1 triệu...hehe...

• Like
Reactions: EricVu