Tập Lái
26/12/16
8
6
3
Vĩnh Long
facebook.com
Đường A một chiều không cấm xe ô tô và giao nhau với Đường B cấm ô tô rẽ sang Đường A. em xơ ý ko thấy biển báo nên vi phạm, mà khi đối chất với mấy ông công an bảo là mình chạy vô đường cấm, mà trong khi đó Đường A không cấm ô tô, chỉ là không cho rẽ từ Đường B vào Đường A thôi. Bác nào thông thạo cho e biết e đã vi phạm lỗi nào. Cám ơn!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Đường A một chiều không cấm xe ô tô và giao nhau với Đường B cấm ô tô rẽ sang Đường A. em xơ ý ko thấy biển báo nên vi phạm, mà khi đối chất với mấy ông công an bảo là mình chạy vô đường cấm, mà trong khi đó Đường A không cấm ô tô, chỉ là không cho rẽ từ Đường B vào Đường A thôi. Bác nào thông thạo cho e biết e đã vi phạm lỗi nào. Cám ơn!
Ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ. Vì đường đó có cấm ô tô đâu.
Ví dụ : có biển báo cấm ô tô rẽ trái vào như hình này ở giao lộ 3/2 - SVH:
- Hướng màu xanh đi bình thường, hoặc hướng đi từ SVH bên kia xéo qua giao lộ cũng OK.
- Hướng 3/2 rẽ trái vào bị cấm theo giờ, nếu rẽ trái trong giờ cấm thì vi phạm lỗi ko tuân thủ bb.
Phân biệt lỗi vi phạm KHÔNG CHẤP HÀNH BIỂN BÁO & ĐI VÀO ĐƯỜNG CẤM?

Tập Lái
26/12/16
8
6
3
Vĩnh Long
facebook.com
Cám ơn 2 bác! Em cũng tranh cãi dzữ lắm mà không lại, e đang gấp đưa bạn lên máy bay sợ trễ chuyến bay nên đành bấm bụng làm tại chỗ luôn cho lẹ. Các bác rút kinh nghiệm lỗi này mà còn tranh cãi nhé 300~400 thay vì 800~1200 tước bằng lái.
Cụ thể là đường Phạm Văn Hai cấm ô tô rẽ phải vào Hoàng Văn Phụ (theo giờ cao điểm) các bác nhớ chỗ này nhé. Giờ SG nhiều biển báo phức tạp quá, lùa ô tô vào chung đường làm ùn tắc càng thêm ùn tắc.

• Like
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cám ơn 2 bác! Em cũng tranh cãi dzữ lắm mà không lại, e đang gấp đưa bạn lên máy bay sợ trễ chuyến bay nên đành bấm bụng làm tại chỗ luôn cho lẹ. Các bác rút kinh nghiệm lỗi này mà còn tranh cãi nhé 300~400 thay vì 800~1200 tước bằng lái.
Cụ thể là đường Phạm Văn Hai cấm ô tô rẽ phải vào Hoàng Văn Phụ (theo giờ cao điểm) các bác nhớ chỗ này nhé. Giờ SG nhiều biển báo phức tạp quá, lùa ô tô vào chung đường làm ùn tắc càng thêm ùn tắc.
Ối! Nếu là đường PVH thì bác sai rồi.
Đường PVH cấm ô tô theo giờ, nếu bác đi vào PVH trong giờ cấm thì bác đi vào đường cấm rồi, còn cãi gì nữa.
Vụ này có thớt nói rồi.
https://www.otosaigon.com/threads/le-van-si-pham-van-hai-hvt.8761391/
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...o-gio-quanh-san-bay-tan-son-nhat-3458512.html
"... đường Phạm Văn Hai (đoạn từ Nguyễn Trọng Tuyển đến Hoàng Văn Thụ) sẽ cấm các loại ôtô theo hướng từ Nguyễn Trọng Tuyển đến Hoàng Văn Thụ từ 6 đến 22h. Lộ trình thay thế: Nguyễn Trọng Tuyển - Lê Văn Sỹ - Hoàng Văn Thụ..."

Tập Lái
26/12/16
8
6
3
Vĩnh Long
facebook.com
Ối! Nếu là đường PVH thì bác sai rồi.
Đường PVH cấm ô tô theo giờ, nếu bác đi vào PVH trong giờ cấm thì bác đi vào đường cấm rồi, còn cãi gì nữa.
Vụ này có thớt nói rồi.
https://www.otosaigon.com/threads/le-van-si-pham-van-hai-hvt.8761391/
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...o-gio-quanh-san-bay-tan-son-nhat-3458512.html
"... đường Phạm Văn Hai (đoạn từ Nguyễn Trọng Tuyển đến Hoàng Văn Thụ) sẽ cấm các loại ôtô theo hướng từ Nguyễn Trọng Tuyển đến Hoàng Văn Thụ từ 6 đến 22h. Lộ trình thay thế: Nguyễn Trọng Tuyển - Lê Văn Sỹ - Hoàng Văn Thụ..."
Nếu lộ trình thay thế Nguyễn Trọng Tuyển - Lê Văn Sỹ - Hoàng Văn Thụ thì cũng là vào HVT cơ mà bác! Mình tìm hiểu rồi HVT ko có cấm ô tô theo giờ nhe bác vì từ Cộng Hòa đi thẳng vào HVT đc mà, chỉ có cấm ô tô rẽ từ đường khác vào HVT từ 6h-9h và 18h-21h và HVT cũng ko cấm ô tô trong thời gian đó, lúc mình bị tuýt còi ô tô trong HVT chạy nhiều mà. Mình nghĩ vẫn là lỗi không chấp hành hiệu lệnh bb thôi chứ đừng tội vạ nhận lỗi đi vào đường cấm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
14/10/05
846
904
93
VD: Đường A ko cấm 4B nhưng các đường nhánh có đặt biển cấm rẻ vào đường A thì dính lỗi ko tuân thủ BB / vạch kẻ ah, mức phạt 150K.
Còn đường A có biển cấm 4B nếu đi vào sẽ dính lỗi Đường Cấm...

Tập Lái
26/12/16
8
6
3
Vĩnh Long
facebook.com
VD: Đường A ko cấm 4B nhưng các đường nhánh có đặt biển cấm rẻ vào đường A thì dính lỗi ko tuân thủ BB / vạch kẻ ah, mức phạt 150K.
Còn đường A có biển cấm 4B nếu đi vào sẽ dính lỗi Đường Cấm...
Đúng rồi! cũng hơi khó phân biệt lỗi này vì không biết đầu đường và cuối đường có biểu cấm ô tô ko nữa. chấp hành luật là biệt pháp tốt nhất! đăng lên đây chủ yếu cho ae rút kinh nghiệm để ko bị mắc lỗi này mà nhận lỗi khác. cũng giống như cán line và đi sai phần đường cũng khác mức phạt.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
27/1/15
881
3.561
93
50
Tóm lại bác thớt đi ntn mà bị tóm để e biết rút kn ạ