Tập Lái
31/7/14
24
50
13
Đâu cũng được...
Tình hình là bà cả em đã duyệt 750 trẹo (có thể mở rộng thành 800 do em có quỹ đen:3dnhacnon:). Hiện em đang phân vân giữa 3 "nàng" sau khi tham khảo tình hình trong tầm tiền của em: Civic form mới chạy lướt, Bim 320 or Mer C200 khoảng đời 07, 08.
Em rất mê Bim or Mer nhưng nghe mấy thằng bạn (ko thằng nào đi 2 dòng này:3dmong:) "hăm doạ" nào là xe Đức đi 5 năm đầu là đại bảo trì khá chát, nào là xe nhập nên máy lạnh yếu ko phù hợp thời tiết VN, nào là chi phí nuôi em nó hàng tháng ngoài chục trẹo...
Chính vì vậy nên em mới đưa thằng Civic vào option...
Nay kính mong các cụ tiền bối, trung bối, hậu bối nào đã, đang đi xe Đức cho em xin ý kiến và chỉ thị...
Để tránh mất thời gian các cụ, mong các cụ đừng comment là với tiền này mua xe này xe nọ xe kia blah..blah...dùm em vì em đã chốt hạ là 1 trong 3 em trên thôi.
Xin đa tạ các cụ rất nhiều!!!

xe đức đi hay thật, nhưng về chi phí phụ tùng thì công nhận đắt thật, bác mua xe cũ phải chấp nhận thay thế phụ tùng khi đến km, nhưng ko đến mức kinh khủng như vậy đâu.
honda civic là dòng phổ thông. Góp ý 1 chút cho bác như vậy

cái khoản này không ấn định được đâu. Ý của bác đang nói về chi phí bảo dưỡng xe, chứ đừng có tính gộp cả chi phí xăng xe, bến bãi vào đấy nhé. Thông thường trước khi mua ô tô cũ, nếu không có kinh nghiệm nên đánh xe vào gara uy tín kiểm tra, ngoài việc xác định xe không đâm đụng, quá trình kiểm tra tổng thể nên nhờ test xem có bộ phận nào cần bảo dưỡng. Xe Đức thực ra rất bền, em đánh giá còn hơn xe Nhật nhưng giá phụ tùng thay thế thường đắt hơn. Nếu bác có niềm đam mê dòng Mer hoặc BMW thì cứ chịu khó tìm xe, gặp được em nào chủ xe giữ gìn. Về mình chăm nó cẩn thận thì ko mất nhiều tiền đâu, của bền tại người mà

• Like
Reactions: Kent Lau
Tập Lái
31/7/14
24
50
13
Đâu cũng được...
Dạ đúng rùi cụ, em muốn biết là chi phí bảo dưỡng, nhớt nhạo ra sao thôi.
2 khoản kia thì chỉ có đi bao nhiêu đổ xăng bao nhiêu thoai, xe thì em đỗ trong sân nhà nên cũng không chi phí bến bãi ạ.